Đo lượng dữ liệu tải về khi dùng ADSL?

Các thớt khác của phihungvov

phihungvov

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tư 2007 lúc 08:41
Các bác ơi, tôi vừa mới lắp ADSL ở nhà và thắc mắc là có phần mềm nào kiểu như đo dung lượng dữ liệu tải về khi truy cập internet không nhỉ. Tôi cần phần mềm như thế này để biết mà hạn chế truy cập, nếu k thì đến cuối tháng thanh toán hóa đơn chắc là toi. Bác nào biết chỉ giùm nhé.

14 Tháng tư 2007 lúc 09:26
Theo em được biết thì mỗi nhà cung cấp dịch vụ có kèm theo một trang web kiểm tra dung lượng sử dụng mà, cụ thể thế nào thì em không rõ lắm vì em mới đăng ký sử dụng ADSL của FPT mừ( và sắp sửa được lắp :D).Thân.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 12:19
DUMeter đúng là rất thích hợp bởi cái gọn nhẹ của nó :D nhưng có điều dùng cách này sẽ khó mà chính xác đc lắm, sẽ chênh lệch khá nhiều, nhất là với những máy tính thường xuyên trao đổi dữ liệu qua LAN thì cái thằng DUMeter này cũng đếm hết từng MB luôn ^^

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 13:12
ADSL của Viettel lúc trước có trang http://support.viettel.vn nhưng bây giờ trang này khg sài được nữa, bác nào biết chỗ nào coi của Viettel khg

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 16:30
Dùng BWMETER là ok nhất phân biệt được đâu là dữ liệu trao đổi qua LAN ,đâu là Internet, có thể limit speed của các máy connect với máy chính cài nó

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday