Đồ lưu niệm iBook G4 bác nào đã xài

ti-pha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 16:11
Bác nào đã dùng em này cho em vài thông tin đánh giá với. Có nên tậu nó không?
Tks
bác hỏi mà có vẻ như đánh đố mọi người vậy? bác phải nói rõ chi tiết là như thế nào chứ, muốn mua hay sao? cấu hình máy? giá cả thế nào? tình trạng máy?

mnguyenvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 12:50
bác hỏi mà có vẻ như đánh đố mọi người vậy? bác phải nói rõ chi tiết là như thế nào chứ, muốn mua hay sao? cấu hình máy? giá cả thế nào? tình trạng máy?
Em định mua con này dùng chơi. Có ng định bán giá 8T. 256 RAM. Các thông số khác em không biết xem ở đâu. Con này ở VN còn ở đâu bán ko vậy các bác.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2007 lúc 03:52
Em định mua con này dùng chơi. Có ng định bán giá 8T. 256 RAM. Các thông số khác em không biết xem ở đâu. Con này ở VN còn ở đâu bán ko vậy các bác.

Dùng ibook thì có một số ưu đỉêm sau:

Máy màu trắng sữa rất đẹp và chắc chắn (nhìn qua cứ tưởng là xài Macbook :D)
Pin rất lâu (thường là >5h) và dùng lâu không bị nóng. Máy chạy rất mát và êm.
Màn hình rất đẹp, độ trắng mịn cao (lưu ý là độ trắng thể hiện màu sắc trung thực chứ ko phải là độ sáng nhé)
Dễ lau chùi, vệ sinh em nó 1 lúc là trong ngọc trắng ngà ngay.

Một số nhược điểm:

Tốc độ chỉ thực sự đạt yêu cầu RAM >512
Chỉ có thể nâng cấp tối đa lên 1.25G Ram (như vậy cũng khá tít rồi)
Pin máy dễ bị lỏng lẻo và sát với đáy của phím chuột quá nên có thể gây 1 số khó chịu nhỏ đối với những ai kỹ tính.
Nếu dùng máy để trình chiếu nhiều trên projector thì phải có thêm Jack chuyển đổi ra cổng màn hình (cái này thì máy MAC nào cũng cần :mad:)

Hết, còn chỉ để chạy Office thì rất mượt tuy nhiên nếu đã làm việc nhiều với Exel và PowerPoint thì sẽ có một số sự thay đổi khi dùng MAC tuy nhiên cũng ko phải là khó khăn (biết đâu lại mang lại nhiều cảm hứng)
Cách gõ TV cũng là 1 phần cần phải làm quen khi sử dụng Mac ( tuy nhiên nếu phải gõ TV nhiều thì đảm bảo trong vòng 3ngày là quen hoàn toàn với cách gõ mới và thậm chí còn không thể trở về với cách gõ trước đây nữa vì nó cũng có cái hay của nó...:cool:)

@: giá 8tr hiện nay theo tôi là có thể chấp nhận dc nếu máy thực sự OK (phải còn >95%) và theo tôi nếu dc lựa chọn thì nên chon loại 14" sẽ được thưởng thức chất lượng màn hình của Mac toàn diện hơn.

Thân

17 Tháng hai 2007 lúc 22:27
ibook là dòng máy laptop cấp thấp của MAC (như MACBOOK vơí MACBOOK pro hoặc CENTRINO với CELEROn ) dành cho ng dùng phổ thông với giá cả hợp lý
Em chưa hiểu là cấu hình bác định mua thế nào nhưng mà em thfi mua máy đang xài đây vơí giá 580$
Chip 1,33
RAM 1gb
HDD 80Gb
LCd 12
pin 4h
WIFI b/G
DVD combo
VGA 9550 mobility
noí chung là vơí nhu cầu không quá cao thì em thấy tạm ổn. Photoshop làm tốt dựng DVD gia đình tốt chat chit ngon bộ văn phòng đủ xài lứot web nhanh. chả còn gì hơn nếu bác muốn mua em có thẻ nhừong cho bác 1 chiếc vì em có 3 cái lận đang muốn dành tiền mua con G5 xài coi sao

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2007 lúc 21:26
ibook là dòng máy laptop cấp thấp của MAC (như MACBOOK vơí MACBOOK pro hoặc CENTRINO với CELEROn ) dành cho ng dùng phổ thông với giá cả hợp lý
Em chưa hiểu là cấu hình bác định mua thế nào nhưng mà em thfi mua máy đang xài đây vơí giá 580$
Chip 1,33
RAM 1gb
HDD 80Gb
LCd 12
pin 4h
WIFI b/G
DVD combo
VGA 9550 mobility
noí chung là vơí nhu cầu không quá cao thì em thấy tạm ổn. Photoshop làm tốt dựng DVD gia đình tốt chat chit ngon bộ văn phòng đủ xài lứot web nhanh. chả còn gì hơn nếu bác muốn mua em có thẻ nhừong cho bác 1 chiếc vì em có 3 cái lận đang muốn dành tiền mua con G5 xài coi sao
chà .. con này của bác ngon nhể .... nghe thèm quá... có 1.33 mà cũng dựng đc DVD sao >.< ...

Nếu thế thì con này quả là sự lựa chọn hợp lý cho những ng thu nhập thấp có laptop.. vì laptop celeron bình thường với cấu hình vầy cũng tầm >850 $ rồi :) ...

2 con của bác còn tốt ko.. có xước xiếc gì ko.. nếu ngon em lấy 1 con để xem MAC ra sao.. :) ..

19 Tháng hai 2007 lúc 09:52
Hết, còn chỉ để chạy Office thì rất mượt tuy nhiên nếu đã làm việc nhiều với Exel và PowerPoint thì sẽ có một số sự thay đổi khi dùng MAC tuy nhiên cũng ko phải là khó khăn (biết đâu lại mang lại nhiều cảm hứng)
Cách gõ TV cũng là 1 phần cần phải làm quen khi sử dụng Mac ( tuy nhiên nếu phải gõ TV nhiều thì đảm bảo trong vòng 3ngày là quen hoàn toàn với cách gõ mới và thậm chí còn không thể trở về với cách gõ trước đây nữa vì nó cũng có cái hay của nó...:cool:)
Không biết bác có dễ tính quá không, chứ em thấy, Mac không hỗ trợ Office tốt bằng Windows. Em xài 1 con ibook g4 1.3gb 512ram, sử dụn chủ yếu ứng dụng văn phòng. Em thấy:

1 / Thời gian khởi động Word hay Exel rất lâu, gấp 3 lần khởi động Photodshop.

2/ Font TV (unicode) có lỗi, fải biết cách khắc phục nếu không rất khó sử dụng

3/ Thời gian thực thi các lệnh trong word cũng rất chậm.

4/ Ibook không hỗ trợ scroll.

Tuy nhiên, về Office, Mac hơn hẳn windows về design và nhất là templates. Mỗi khi thuyết trình, em toàn sử dụng templates trên MAC, cái nào cũng thuộc loại cực độc. điểm 10/10

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday