Đo nhiệt độ các thành phần hệ thống

Các thớt khác của kachiusa185
10 Tháng sáu 2007 lúc 12:19
Các bác dùng phần mềm gì để đo nhiệt độ hệ thống : CPU, Ram, HDD, VGA thế ạ? phần mềm nào tốt nhất hiện nay (chính xác, nhẹ, chạy nền không chiếm nhiều tài nguyên)? Em dùng Dell, không biết nhà sản xuất có phần mềm hỗ trợ nào không, bác nào biết chỉ em với nhé? khi trước em có dùng qua Speed Fan.:)

10 Tháng sáu 2007 lúc 20:00
đo đc hay ko còn tùy mấy cái thiết bác muốn đo nhiệt độ nó có đc gắn kèm sensor ko nữa :D, nếu có thì hình như chỉ cần sài soft everest xem thông tin hệ thống là xem đc tuốt thì phải !

10 Tháng sáu 2007 lúc 20:07
:D bác dùng soft này thử xem, em dùng cũng thấy chính xác lắm, nhẹ nhàng có thể chạy trên USB đó là PC Wizard 2007. Nếu bác search trên mạng ko thấy thi cho YM đi, em gửi cho. Ah wen nó FREE đó bác, khỏi sợ vi phạm bản quyền, haha

10 Tháng sáu 2007 lúc 20:07
bác vô google tìm soft tên là notebook hardware control, cái này chạy nhẹ, ngoài chức năng cho biết nhiệt độ, nó còn thêm chức năng chuyển nhanh sang các mode tiết kiệm pin...

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 15:21
Mấy cái phần mềm này đo nhiệt kiểu gì nhỉ, trong máy mình làm gì có cảm biến nhiệt, nó nội suy từ mức xử lý của processor à. Bác nào giải thích thêm cái, CPU ở nhiệt độ bao nhiêu thì tốt (mình toàn từ 40-49 độ)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 15:27
Mấy cái phần mềm này đo nhiệt kiểu gì nhỉ, trong máy mình làm gì có cảm biến nhiệt, nó nội suy từ mức xử lý của processor à. Bác nào giải thích thêm cái, CPU ở nhiệt độ bao nhiêu thì tốt (mình toàn từ 40-49 độ)
Không rõ bác dùng máy gì, chứ chú Dell 9400 của em, khi sử dụng phần mềm thì có Detect được Sensor hẳn hoi.

Tuy nhiên 3 phần mềm đo thông số, mỗi cái đưa ra kết quả một kiểu, chả hiểu nên tin vào phần mềm nào nữa :confused:
- Phần mềm đo nhiệt độ đi kèm Driver của nVidia cho kết quả GPU là 59 độ C :rolleyes:
- i8kfangui (phần mềm do mấy chú làm cho Dell phát triển, chuyên dùng cho máy Dell) thì báo GPU là 55 độ C :cool:
- Notebook Hardware Control thì báo GPU là 61 độ C :eek:

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 20:46
rai sao ko sài phần mềm Performance có sẵn trong windows nhỉ ? no chạy cũng tốt đấy chứ. có thể test mọi thứ trên máy của bạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday