Do Not Disturb: Chương trình tự động trả lời điện thoại của JGUI

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nmt1978 said:
Mình dùng donotdisturb này rất hay, tuy nhiên khi để chế độ tự activate after softreset thì mỗi khi softreset nó báo lỗi là

Can not find "MY" (or one of its components). Make sure the path and filename are correct and all the required libraries are availabe

Vậy là sao hở các bác

Bác đang dùng O2 chứ gì và cài soft này trên card đúng không, lỗi này sẽ không gặp đối với máy dùng Win SE trở lên, còn Win 2003 thì sẽ bị.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DigitalWorld said:
Bác đang dùng O2 chứ gì và cài soft này trên card đúng không, lỗi này sẽ không gặp đối với máy dùng Win SE trở lên, còn Win 2003 thì sẽ bị.

Đâu có mình cài trên main memory, mình dùng O2 IIi mà

kklot_O2II

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác DigitalWorld cố lên nhé ! nhanh để cái pocket nó hoành tráng tý chứ , em ửng hộ pác 2 tay 2 chân và đăng ký 1 bản . cái Do Not Disturb có lẽ ko xài đc, bọn bạn em nó hiểm ác lắm, 40 tin nhắn an thua j , nó gọi luôn cả 400 cuộc ấy chứ. Tiền SMS hơi đau

hoanggiangph

GẮN KẾT
Không hoạt động

cityboy said:
Bạn phải chắc chắn là đã ấn nút ACTIVATE và nhìn thấy icon được thu nhỏ xuống phía góc dưới. Hơn nữa, nó sẽ không record cho bạn trong hộp sent của SMS. Một khả năng nữa là đôi lúc dịch vụ hơi chuối nên máy gửi lúc sáng nhưng chiều tối mới nhận được (tôi đã gặp phải ca này) --> be patient.
Thì mình cũng làm như bạn vậy nhưng có sent gì đâu, mà đợi vài ba ngày ấy chứ

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DigitalWorld said:

Lại quá nhỉ, sao mình không thể nào chạy được cái donotdisturb này nhỉ, bây giờ thì không thể set number ruler được luôn, tình trạng mô tả như sau

- run donotdisturb, vào set numberrule, mình chọn tick vào 1 số, save & back, quay ra mainwindow, vẫn thấy "O selected numbers", mình kệ cứ activate xem sao, click vào icon ở system stray thì không open được, open lại từ icon trong program file thì vẫn thấy "0 selected numbers"

còn tình trạng đặt self activate after softreset thì bị lỗi giống như đã post ở bài trên.

Vậy phải làm sao nhỉ, mình đã cài Netcompact SP3 (trong cái Smartinbox của bác DW rồi)

meigyoku

GÂY DỰNG
Mình đang dùng donotdisturb bản 2.0 thấy OK.
À bác DW có thể viết một phần mềm như thế này không:
Mình có thể tự động ghi âm mỗi cuộc gọi trong PDA không? VitoSoundExplorer chỉ đặt lịch tự động ghi âm trong khỏang thời gian nào đó. Có phần mềm nào mỗi khi có ai gọi tới khi mình chọn nút nghe thì nó tự động ghi âm cuộc nói chuyện đó, kết thúc cuộc nói chuyện đó thì nó tự động tắt ghi âm và cứ tuần tự như vậy đối với cuộc nói chuyện khác.. Mục đích là đưa máy điện thọai của mình cho bạn gái và tối về kiểm tra lại các cuộc nói chuyện đó mà. Trên mạng chỉ thấy các phần mềm monitor về hoạt động của PPC chưa thấy phần mềm nào như kiểu này.
PS: Theo mình nghĩ bác nên viết phần mềm tự động trả lời tách riêng ra khỏi SI để khỏi nặng CT, các file tự động trả lời có thể là đuôi WAV hoặc mp3 hay WMA để đỡ chiếm bộ nhớ . File âm thanh gán riêng cho mỗi contact hay một group, nếu contact nào không nằm trong filter thì máy ở vẫn đổ chuông ở chế độ bình thường - không tự động trả lời) , có thể tự động kích hoạt chương trình theo thời gian định trước ....Mình chỉ có vài ý kiến nhỏ để thêm vào ý tưởng của bác đó mà. Nếu ko phải thì bác bỏ quá cho nhé

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn meigyoku cho ý kiến, cái đó làm được, để tôi nghiên cứu thử xem. Nhưng mà trong PPC cũng có nút ghi âm rồi mà.

XHuy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ý tưởng của bạn meigyoku nghe cũng có lý, nhưng mà ... không nên làm. Nó kiểm sóat vấn đề riêng tư 1 cách quá thô bạo. Bạn nghĩ sao nếu sau này tình cờ cô bạn gái phát hiện việc này? Có nhiều việc thà không biết còn hơn là biết đó bạn ơi. :) Còn riêng bạn, muốn ghi âm cuộc gọi cho chính mình, khi bắt máy chỉ cần bấm nút ghi âm bên hông máy là OK.

pyramid

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
XHuy said:
Ý tưởng của bạn meigyoku nghe cũng có lý, nhưng mà ... không nên làm. Nó kiểm sóat vấn đề riêng tư 1 cách quá thô bạo. Bạn nghĩ sao nếu sau này tình cờ cô bạn gái phát hiện việc này? Có nhiều việc thà không biết còn hơn là biết đó bạn ơi. :) Còn riêng bạn, muốn ghi âm cuộc gọi cho chính mình, khi bắt máy chỉ cần bấm nút ghi âm bên hông máy là OK.
Nếu đối với MDA thì làm thế nào ạ? em cũng cần ghi lại như thế.

Bài viết cần bạn xem thêm