Đo tốc độ mạng

Các thớt khác của killed

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bạn hãy vào trang này để thử xem tốc độ mạng mà mình đang sử dụng thực tế là bao nhiêu http://promos.mcafee.com/speedometer/test_0150.asp

Cái này nếu mà ở nước ngoài là ta được quyền kiện nhà cung cấp mạng đấy vì do tốc độ không như quảng cáo . Còn ở Việt Nam thì không biết sao .

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Của em là 79.12 Kbps = 9.89 KBps!!!
Bó tay thằng FPT luôn!
Em xài ADSL HOME đấy nhé, nhanh hơn Dial Modem 79.12 - 56.00 = 14 Kbsps, không chịu nổi thằng ADSL của FPT nữa rồi, bác nào xài FPT Home vui lòng check dùm và so sánh với em xem có hơn không nhé!

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Của em là 79.12 Kbps = 9.89 KBps!!!
Bó tay thằng FPT luôn!
Em xài ADSL HOME đấy nhé, nhanh hơn Dial Modem 79.12 - 56.00 = 14 Kbsps, không chịu nổi thằng ADSL của FPT nữa rồi, bác nào xài FPT Home vui lòng check dùm và so sánh với em xem có hơn không nhé!

Hic , em cũng dùng như bác nhưng chỉ có được 74 thôi . :(

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
của mình là 96.48 Kbps
đang xài Mega home :)

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái này test kô biết đúng kô hay là do duyệt các web khác sẽ ành hưởng đến việc đo tốc độ đường truyền có khi đo là 50 mấy đo lại 96 đo lại nữa còn có 82 Kbps thôi :-/

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ko, em thấy ok đấy, đo 10 lần dều xấp xỉ như nhau !

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lyenbinh said:
cái này test kô biết đúng kô hay là do duyệt các web khác sẽ ành hưởng đến việc đo tốc độ đường truyền có khi đo là 50 mấy đo lại 96 đo lại nữa còn có 82 Kbps thôi :-/

Em cũng thấy OK đấy chứ, tất nhiên là lúc test thì chỉ chạy 1 link duy nhất đó mà thôi, tốc độ test đi test lại nhiều lần cũng chừng bằng ấy, chênh lệch không bao nhiêu!
Túm lại, xài ADSL of FPT chỉ thấy nhanh hơn Dial Up khỏang 30-40% :( (May ra vào lúc sau 22h thì ổn hơn tí)
Không biết các bác xài ADSL of FPT có thấy khỏang thứ 5,6,7... tuần trứơc, Tốc độ đừơng truyền của ADSL of FPT tăng nhanh khủng khiếp, khỏang 200-300KBps (= 1600-2400Kbps) như em không? Em mừng quá trời :) Down 1 bài nhạc 5-6M bằng Net Transport mà mất có 20-30s, tưởng ADSL of FPT đã thay đổi chất lượng đường truyền sau vụ kiện cáo ADSL này nọ....
Sáng thứ hai ngủ dậy. mọi việc trở lại bình thường, buồn dễ sợ! :(
Có bác nào xài dạng thuê bao trọn gói của VNN dạng 400k/tháng thì test giùm em cái, nếu ok hơn thì em đổi qua VNN xài cho nhanh...

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết các bác xài ADSL of FPT có thấy khỏang thứ 5,6,7... tuần trứơc, Tốc độ đừơng truyền của ADSL of FPT tăng nhanh khủng khiếp, khỏang 200-300KBps (= 1600-2400Kbps) như em không? Em mừng quá trời Down 1 bài nhạc 5-6M bằng Net Transport mà mất có 20-30s, tưởng ADSL of FPT đã thay đổi chất lượng đường truyền sau vụ kiện cáo ADSL này nọ....

Đúng đó bác , không phải chỉ mấy ngày đó mà hầu như nguyên một tuần luôn . Em dùng flashget để tải một vài thứ tốc độ toàn trên 400 , em còn chụp lại cái hình nữa đây . Mà sao bây giờ lại như rùa bò thế hả ? Khổ quá .

Mà cái trang đo này nó đo chính xác quá các bác ạ . Qủa thật VN mình chưa có ADSL rồi , nó chỉ đánh giá là xấp xỉ IDSL thôi => cái này bực quá :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt