Đố vui hình ảnh

Các thớt khác của HDcam

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 21:57
Trời mưa buồn không biết làm gì dọn dẹp phòng ốc, tình cờ thấy một số tạp chí về CNTT hồi xưa, đọc lại thấy cảm giác buồn vui lẫn lộn. Chả biết chia sẻ cùng ai đành mang lên đây mời các bác đoán thử xem là tạp chí gì và ra vào năm nào nhé ?

- Hình 1 : Đây là mẫu quảng cáo in màu (tờ ruột)

- Hình 2 : Thông tin sốt dẻo về MTXT :)

Nào mời các bác :)

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 22:12
Hình như là năm 1994

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 22:37
Ờ, chắc khoảng năm 93. Tớ còn giữ 1 tờ PC World năm 96, lúc đó máy tính đã tân tiến hơn thế này nhiều rồi. Dung lượng ổ cứng lên tới 2GB, chíp 200MHZ và Windows 95 đang là tin thời sự. IBM Thinkpad 560 với chip 100mhz, 8mb Ram, đĩa cứng 810 MB giá 2699 USD. :)

Phải vui mừng vì sự tiến bộ nhanh chóng của công nghệ thông tin chứ nhỉ? Với cái giá trời ơi ấy, nhờ có windows lậu và máy tính tàu mà bọn ta mới được như bây giờ.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 23:19
Vâng, đấy là những hình ảnh của tở PC World VN năm thứ 2, cụ thể là tháng 4 năm 1994. Một cái notebook giá lúc đó tính ra bây giờ chắc khoảng 5 đến 6 ngàn hoặc hơn. Thật khủng khiếp. Em đã kiếm mãi mà không thấy cái handheld nào trong đó mãi đến tờ 95 mới có cái này :

Chủ nhân của website handheld.com thời đó quảng cáo cho thiết bị handheld (chả dính dáng gì đến handheld nhà mình bây giờ nhỉ :))

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 00:17
Có cái máy đi ngược thời gian của Đoremon thì chỉ việc kiếm con máy Dell P4 cùi bắp về đó bán mua được cái nhà!
Lúc đó mà thấy bác cầm cái Dell P4 thì bác Bill dám nhường một nửa cổ phần MS cho bác ấy chứ :D. Lúc đó Intel còn chưa nghĩ ra cái chữ Pentium thì làm sao có P4 được nhỉ? Loạn mất

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 00:28
Có cái máy đi ngược thời gian của Đoremon thì chỉ việc kiếm con máy Dell P4 cùi bắp về đó bán mua được cái nhà!
Bác nhầm à :D. Cái nhà là cái nhà thế nào, chả cần cái máy, bác đem con chip về thôi thì đảm bảo bán cho bọn nghiên cứu công nghệ Mỹ cũng ko dưới 1 tỷ USD ấy chứ :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu HANDHELD CAFÉ 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday