doc file Native PDF tren PalmOS

blue2

GẮN KẾT
mình xài sony nên có sẵn trình đọc pdf, còn các máy khác nghe các bác nói dùng repligo, bạn hỏi thêm các bác khác nhé. Hỏi xíu luôn, các bác ở đây dùng PM nào để convert các file *.doc, *.html sang *.pdf vậy. Cho mình xin ý kiến nha. Tìm hòai mà chẳng có cái nao ra hồn

Ilovemypalm

GẮN KẾT
blue2 said:
mình xài sony nên có sẵn trình đọc pdf, còn các máy khác nghe các bác nói dùng repligo, bạn hỏi thêm các bác khác nhé. Hỏi xíu luôn, các bác ở đây dùng PM nào để convert các file *.doc, *.html sang *.pdf vậy. Cho mình xin ý kiến nha. Tìm hòai mà chẳng có cái nao ra hồn

Acrobat PDF Writer for Windows

Cai nay cho phep bac convert but cu file gi sang format pdf. Sao khi xong, no se tao mot printer ao. Khi in, bac chon printer nay de tao file pfd tu bat cu uong dung nao.
Co the dawnload tai web cua chinh hang Adobe
http://www.adobe.com/support/downloads/product.jsp?product=9&platform=Windows

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Palm Treo 650 hình như dùng Palm 4.0 OS thì phải? Bạn thử dùng Documents To Go mình thấy nhiều người dùng cái này lắm!

Ilovemypalm

GẮN KẾT
maianhtungsten said:
Palm Treo 650 hình như dùng Palm 4.0 OS thì phải? Bạn thử dùng Documents To Go mình thấy nhiều người dùng cái này lắm!
Treo 650 dùng PalmOS version 5.4, cài sẳn Document to go 7.0. Tất cả đều phải convert mới dùng được.
Nghĩa là nếu ta chép một file pdf từ ổ cứng sang card SD thì no bó tay :-(

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ilovemypalm said:
Cac bac co biet phan mem nao cho Treo650 doc duoc file pdf goc khong? chi giup voi
Xin da ta.
Trong cái CD số 2 bán kèm theo cái máy của mình có PM Adobe for Palm . Chạy nó trên Decktop rồi các File PDF sẽ được convert qua Palm bằng Hotsync . Mình đã làm rồi và chạy rất tốt . Nhưng có một điều không hiểu tại sao khi đã chuyển sang PDF mà Fone tiếng Việt vẫn bị chữ con giun . Khi cài vietpalm thì đọc bình thường . Bác nào cần bản đó (có license vì đĩa cung cấp theo máy) PM cho mình . Mình gởi cho

blue2

GẮN KẾT
Mình cũng đang thắc mắc vụ đọc PDF tiếng việt trên Palm. Xin các anh, nhất là những anh dùng Clie chỉ giúp. Mình nghe nói Piscel Viewer đọc Vietnamese rất tốt trên Palm, vậy mà mình dùng software chuyển các file sang PDF (cả font TCVN3, UNICODE) mà cũng bị "con giun" như bác vuheo, trong khi có một số file PDF VN máy em đọc cực tốt, vậy các bác SonyClie giúp em nhé.
Còn các bác non-clie có giải pháp đọc PDF Vietnamese thì cũng giúp nhé.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ilovemypalm said:
Acrobat PDF Writer for Windows

Cai nay cho phep bac convert but cu file gi sang format pdf. Sao khi xong, no se tao mot printer ao. Khi in, bac chon printer nay de tao file pfd tu bat cu uong dung nao.
Co the dawnload tai web cua chinh hang Adobe
http://www.adobe.com/support/downloads/product.jsp?product=9&platform=Windows

lampham: Xin lỗi Ilovemypalm bạn nhớ phải gõ tiếng Việt nhé, bạn đã được nhắc rồi đó.

Ilovemypalm

GẮN KẾT
lampham said:
lampham: Xin lỗi Ilovemypalm bạn nhớ phải gõ tiếng Việt nhé, bạn đã được nhắc rồi đó.
bài này trước khi nhắc nhở mà! Từ sau khi bị "cảnh cáo học vụ" đã chấp hành nghiêm chỉnh. Không nên nhắc lại "quá khứ đau buồn". :)

Ilovemypalm

GẮN KẾT
Các bác: có phải Acrobat cho Palm nó không hổ trợ unicode, nên khi ta chuyển qua (các bài unicode) nó vẫn cứ bị "con giun"????

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.