Dock laptop IBM ThinkPad cho T6xx

Các thớt khác của quannt

quannt

GẮN KẾT
Cách đây khoảng 3 tuần mình mua cho ông bạn cái dock ThinkPad, không cần cắm adapter laptop vào, các cổng trên dock vẫn nhận ngon lành. Thấy pro, mình mới mua thêm 1 cái y hệt như vậy nhưng dòng có logo IBM (chắc cái này dòng trước cái mình mua cho ông bạn không có logo IBM) nhưng không hiểu sao, nếu không cắm adapter vào là các cổng im ắng, không hoạt động gì cả. Như vậy có phải là do dock IBM này bị lỗi hay dòng này nó thiết kế bắt buộc là phải cắm nguồn vào không nhỉ?
Kính mong anh em có kinh nghiệm, đã dùng sản phẩm này rùi chỉ giúp em với nhé. Xin cảm ơn anh em!!!

lucky000

MÁY HỎNG
Bạn có biết chỗ nào còn bán dock cho T61 không? đang kiếm một cái mà khó quá ! giá khoảng bao nhiêu một cái hả bạn

IEEE

GÂY DỰNG
Bạn kiểm tra cái pin của dock xem.
Mà dòng T, các bạn mua doc về để lập trình mấy cái port ah? Nhiều dân programmer quá nhỉ?

quannt

GẮN KẾT
Bạn kiểm tra cái pin của dock xem.
Mà dòng T, các bạn mua doc về để lập trình mấy cái port ah? Nhiều dân programmer quá nhỉ?
Pin của dock chỗ nào nhỉ, mình không nhìn thấy đâu cả?
Hình em nó đây, bạn ơi

tungvabe

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
thường thì dock không có yêu cầu cắm adapter, tuy nhiên nếu thiết bị cần nhiều điện năng hơn thì sẽ yêu cầu cắm thêm nguồn. Bác thử kiểm tra thế này để xác định do dock hay máy xem sao:

1. Cắm em T6x của bác vào dock bác mua trước xem có phải cắm thêm nguồn không
2. Cắm em T6x của bạn bác vào dock bác mua sau xem có cần phải cắm thêm nguồn không

sau khi test xong chắc bác sẽ có thể đoán được do máy hay do dock tuy nhiên theo ngu ý của mình thì mình thường cắm dock như sau, cắm hết tất cả các loại cable, nguồn, usb device vào dock, đi làm về cắm uỵch vào dock là xong, mang đi làm thì lại nhấc lên, thế là xong chứ dùng pin cho dock nó ngốn điện lắm. Chả biết nói có đúng không, sai bác đừng bắt bẻ nhé :D

quannt

GẮN KẾT
thường thì dock không có yêu cầu cắm adapter, tuy nhiên nếu thiết bị cần nhiều điện năng hơn thì sẽ yêu cầu cắm thêm nguồn. Bác thử kiểm tra thế này để xác định do dock hay máy xem sao:

1. Cắm em T6x của bác vào dock bác mua trước xem có phải cắm thêm nguồn không
2. Cắm em T6x của bạn bác vào dock bác mua sau xem có cần phải cắm thêm nguồn không

sau khi test xong chắc bác sẽ có thể đoán được do máy hay do dock tuy nhiên theo ngu ý của mình thì mình thường cắm dock như sau, cắm hết tất cả các loại cable, nguồn, usb device vào dock, đi làm về cắm uỵch vào dock là xong, mang đi làm thì lại nhấc lên, thế là xong chứ dùng pin cho dock nó ngốn điện lắm. Chả biết nói có đúng không, sai bác đừng bắt bẻ nhé :D
Em mua dock cho bạn, trước khi đưa cho bạn, em dùng thử 2 ngày. Cắm phịch T6x vào dock cái, các cổng ok ngay, không cần nguồn. Nhưng riêng cái dock em vừa mua thì thử đến 3 con T6x vào rồi đều như vậy.
Dock em mua mục đích cũng chỉ để cố định 1 chỗ thui nhưng cứ phải cắm nguồn vào, các cổng mới hoạt động thì bất tiện quá vì trong trường hợp cắm nguồn liên tục như vậy sẽ rất dễ chai pin, mà tháo pin ra cũng bất tiện.
Không biết có phải dòng dock này nó thiết kế kiểu như vậy không, Pác nhỉ?

lucky000

MÁY HỎNG
cái dock này bạn Quân mua ở đâu thế? đắt không ạ? mình đang định kiếm 1 cái làm quà cho sếp mà ngại đặt hàng qua hãng quá !

quannt

GẮN KẾT
cái dock này bạn Quân mua ở đâu thế? đắt không ạ? mình đang định kiếm 1 cái làm quà cho sếp mà ngại đặt hàng qua hãng quá !
Mình order hàng trong SG nhưng giờ bác kia hết hàng rùi bạn à

vntalents

GÂY DỰNG
Bạn có biết chỗ nào còn bán dock cho T61 không? đang kiếm một cái mà khó quá ! giá khoảng bao nhiêu một cái hả bạn

Dock nên dùng cho các dòng 12inch thôi, T6x dùng phí lắm, mà dock cho Tx cũng khá hiếm hầu hết chỉ thấy cho X series kg thôi.

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ơi cái Dock đó giá bao nhiêu vậy, có cổng COM và LPT1 không, làm việc nhiều với mấy cái giao tiếp đó mà máy chỉ có mỗi USB mới ức chứ. Máy em ThinkPad T608-|

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...