Documents To Go Premium Edition

Arco

GẮN KẾT
thx nghbk, lần sau là phải bày bán ngay chứ, không có mấy anh em PM nên mới lại phải dán thông báo :)

thx again

PS: mà làm cái chicken link như bác làm thế nào thế?

nghbk

GẮN KẾT
@Arco: he he, chí phở chí phở, còn cái vụ link con gà con thì bác vào đây nhé
Mã:
http://www.bamboogi.com/forums/chicken/sod.php
U: shareordie
P: nosteal
Điền vào các ô trống, sau đó nó sẽ cho bác một đoạn code, chỉ việc paste vào bài là xong

blue2

GẮN KẾT
Mong các bác hướng dẫn kinh nghiệm hiển thị TCVN trên doctogo giúp, trươc giờ mình dùng mobisystem nhưng phải cái chậm chạp quá nên muốn chuyển qua doctogo, hôm qua cài vào thì nó ko đọc được TCVN mới đau chứ.
Mà sao cái doctogo này nó bừa bộn quá các bác à, nhiều file quá, quản lí không hết, em lại xài sony nên bộ nhớ cứ thế mà tụt

fptvn

GÂY DỰNG
Agassi said:
Unicode trên Palm bàn nhiều lắm rồi :) Tiếng Hoa, Thái còn làm được thì tiếng Việt cho Palm sẽ có thôi, về mặt kỹ thuật có lẽ không khó giải quyết, vấn đề là thị trường Vietnam như thế nào để Palm hỗ trợ thôi :)

Documents to go luôn là giải pháp tốt nhất cho Palm, còn Mobisystem Office có ưu điểm hổ trợ unicode thôi chứ chạy không nhanh, chiếm quá nhiềi tài nguyên.

ko hẳn chiếm nhiều tài nguyên đâu, vì có thể cài trên card được mà. Fptvn dùng E2, nhưng cài tất cả software khoảng 40Mb trên card cho tất cả software, và chỉ chiếm khoảng 6Mb trên máy thôi. Còn dư tới 18.7Mb, trong khi E2 chỉ khoảng 26Mb thôi.

Hồi trước cài vào máy, thì chiếm nhiều thiệt, gần hết bộ nhớ trong máy. Thà cài trong card, chậm một chút, nhưng mà hữu dụng.

thân

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
fptvn said:
ko hẳn chiếm nhiều tài nguyên đâu, vì có thể cài trên card được mà. Fptvn dùng E2, nhưng cài tất cả software khoảng 40Mb trên card cho tất cả software, và chỉ chiếm khoảng 6Mb trên máy thôi. Còn dư tới 18.7Mb, trong khi E2 chỉ khoảng 26Mb thôi.

Hồi trước cài vào máy, thì chiếm nhiều thiệt, gần hết bộ nhớ trong máy. Thà cài trong card, chậm một chút, nhưng mà hữu dụng.

thân
Dĩ nhiên có thể setup vô card nhưng vấn đề là nó chạy không nhanh ngay cả trên bộ nhớ chính mà thôi, thành ra Documents To Go vẫn hiệu quả hơn. Tuy nhiên, nếu cần hỗ trợ unicode thì đây là một giải pháp tuyệt vời :)

poochuse

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
Mong các bác hướng dẫn kinh nghiệm hiển thị TCVN trên doctogo giúp, trươc giờ mình dùng mobisystem nhưng phải cái chậm chạp quá nên muốn chuyển qua doctogo, hôm qua cài vào thì nó ko đọc được TCVN mới đau chứ.
Mà sao cái doctogo này nó bừa bộn quá các bác à, nhiều file quá, quản lí không hết, em lại xài sony nên bộ nhớ cứ thế mà tụt

Bro vào Preferences rồi bỏ cái tick ở ô Enable Font Viewing đi là xong

Arco

GẮN KẾT
@lazzy: xin chia buon voi bac

REQUIREMENTS:
Palm OS 5.0 or higher
Palm™ Desktop 4.0 or higher*
5.5 MB of free memory plus additional space for documents

....

BIGPALM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Good, Chương trình chạy nhanh, tiếc là chưa hỗ trợ Unicode. Mong rằng trước khi bà con quên Palm Os thì nó hỗ trợ được Unicode.

Bài viết cần bạn xem thêm

E xin chào các bác Admin và Quản trị diễn đàn, e muốn mua vài thứ trên Ebay, trên thị trường hiện rất nhiều công ty dịch vụ lớn, nhỏ, lẻ có nhưng e không am hiểu rành nơi nào mới uy tín, đảm bảo. Vậy, kính mong các bác có thể chỉ giúp e công ty nào l ...