Đổi CPU cho Macbook

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 19:04
Mình đang sài Macbook Black, CPU của mình là Duo Core T2500 2GB. mình muốn độ lên CPU T7200 (đổi T7200) không biết có bác nào đã độ chưa. Nếu độ được chỉ mình mang đến đó để chuyển (tại ớn quá không dám tự làm ) và cả 2 loại CPU sử dụng Socket M phải không các bác

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 08:14
Bác không thể độ lên CPU khác cho dòng Macbook và Macbook Pro được đâu, do CPU đã được gắn chết vào motherboard :(

isis

HHVN-GIA CÁT DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:24
có mỗi cách là bác bán macbook đi mua macbook pro thôi. theo em thì dùng nguyên bản vẫn thích hơn chứ?! đồ điện tử thì máy chưa mở và máy mở rồi khác nhau kha khá đấy bác ạ.
Bác không thể độ lên CPU khác cho dòng Macbook và Macbook Pro được đâu, do CPU đã được gắn chết vào motherboard :(

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 10:50
có mỗi cách là bác bán macbook đi mua macbook pro thôi. theo em thì dùng nguyên bản vẫn thích hơn chứ?! đồ điện tử thì máy chưa mở và máy mở rồi khác nhau kha khá đấy bác ạ.
Vẫn biết là mất zin. và đổi Macbook pro là một giải pháp nhưng kẹt nỗi em không được to con lắm các bác ạ. Trong khi em laị kết màn hình 13'3 của Macbook. Mặt khác, việc độ CPU chẳng qua là vọc cho chơi cho vui cửa vui nhà, đồng thời thoả mãn tính tò mò thôi. Và e đã tính rồi, sau CPU em sẽ đổi HDD và RAM nữa đó.

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 11:26
Độ HDD và RAM là 2 ý tưởng tốt nhất có thể thựchiện cho dòng MacBook đó bác à.

Đề xuất : HDD 120GB-160GB 7200RPM + 2GB RAM bus 667Mhz :)

3 Tháng tư 2007 lúc 15:46
Vẫn biết là mất zin. và đổi Macbook pro là một giải pháp nhưng kẹt nỗi em không được to con lắm các bác ạ. Trong khi em laị kết màn hình 13'3 của Macbook. Mặt khác, việc độ CPU chẳng qua là vọc cho chơi cho vui cửa vui nhà, đồng thời thoả mãn tính tò mò thôi. Và e đã tính rồi, sau CPU em sẽ đổi HDD và RAM nữa đó.
Theo em thì bác nên độ HDD và RAM trước... Sau đó bác sẽ từ bỏ ý nghĩ độ CPU:D :D :D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 13:10
em thì chưa bao mở tung con MAC ra bao giờ cả, nên không biết là cpu nó là loại gắn chết on die trên mobo hay là dùng socket, nhưng thông thường mấy em lap mỏng nhẹ thường thì cpu gắn chết nên khả năng thay thế không được phát huy

Em nghĩ bro nên nâng cấp ram lên 1G hay 2G, thậm chí 4 G xem ra hiệu quả hơn là nâng cpu từ 1,86 lên 2G hay 2,33 gì đó

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bb9xxx MAC OSX 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday