Đôi lời về Handheld

Các thớt khác của Long Trần

Long Trần

NHẬP HỘI
Tham gia diễn đàn chắc được 3-4 năm, giao dịch cũng không được nhiều như các bác trên này, nhưng hầu như ngày cũng vào HH nhiều lần, đọc ké các kiểu, lâu lâu hứng thì cmt nên cũng chưa có danh phận gì cao.

Nhìn chung, các mặt hàng từ thượng vàng hạ cám gì có tất nhưng 1 điều của ae HH là tin tưởng hàng hóa và uy tín người bán. Em đây mua nhiều thứ trăm có, gần chục triệu có toàn ck trước cho các bác, vẫn nhận được hàng đều đều, đôi khi bị vợ chửi vì tội tin ng quá đáng. Ae sống ở HH chỉ vì chữ tín mà giao dịch, có n ae thấy còn thân nhau nhờ HH. Đó là 1 điều rất đáng trân quý.

Nhưng nói đi cũng nói lại, 1 số bác cứ lợi dụng niềm tin của ae, đăng đàn lên bán đôi khi mô tả sản phẩm không hết lỗi hoặc có vấn đề gì đó sử dụng lâu mới biết. Cá nhân em cũng bị dính nhưng số tiền không đáng để làm to chuyện làm gì, mất công chuyển hàng tới lui đành sống chung lũ vì cũng chỉ là 1.món đồ, ngta cũng k phải thương gia nên chắc người sau như mình. Hôm qua theo dõi bài đấu giá củ sạc Promax của bác cũng có uy tín trên này nhưng bác @Lam Sơn xử lý thế em thấy không hợp lý cũng chẳng hợp tình. Đã là thương gia, buôn bán phải biết nguồn gốc xuất xứ nguồn hàng của mình, không phải đến khi ng mua phát hiện ra mới gân cổ lên thách thức này nọ, rồi khi vỡ lỡ lại bảo do thằng cung cấp, rồi trong những năm qua giao dịch chưa có scandal gì. Sai tiếp tục sai, không lẽ như em bán thuốc giả, bán cho mọi ng dùng có vấn đề bị phát giác rồi e mới đăng đàn nhận lỗi, xin lỗi thu hồi và mong được bỏ qua( trường hợp này là do có bác phát hiện ra chứ không cũng không ai biết).

Em chỉ nêu ra quan điểm cá nhân của mình góp ý để diễn đàn phát triển. Vì cứ để những trường hợp này xảy ra càng có nhiều ae rời khỏi diễn đàn thôi. HH dựa trên uy tín, mà "Một lần bất tín vạn lần bất tin", ngoài đời còn vậy huống hồ gì diễn đàn mạng.

Thân ái và quyết thắng.

tanthanh82

Share In Life
GÂY DỰNG
Anh mod cứ nghĩ mọi người dồn người sai vào đường cùng là sao nhỉ? Anh giải quyết vậy sẽ không nhận dc sự tôn trọng đâu!! Ai đồng tình với cái sai sẽ sống tốt, ngược lại anh khuyến khích họ rời khỏi diễn đàn này? Em chưa thấy bác Nghị tỏ ra thành ý nhận lỗi cả, toàn thấy thách thức!!
Chẳng may họ bị chính cục sạc, cáp ấy lấy đi tính mạng của mình và người thân thì sao??
@tinnice @zcbml @stada

tinnice

VÔ THƯỜNG
GẮN KẾT
Xin phép bác Quote vì quá đúng trong thời gian này.
"Một lần bất tín vạn lần bất tin"
Lên hhvn để tìm niềm vui chung...thấy ko vui, bất đồng ý kiến thì xem như a @hongbao thường đề cập.
ZÔ THƯỜNG

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gần đây vào càng ít, nên không biết bài đó rồi. Nhưng biết rồi sao, không biết rồi cũng sao. Bình thường thôi vậy!

Nếu lỡ có bị thì cứ nghĩ là do áp lực cuộc sống, nên có những cái mình bỗng nhiên chịu thiệt, nên thôi thì cố gắng để đừng bị thiệt nhiều quá: nhiều lần chung chổ hay mỗi lần mỗi chổ nhưng cục u lại quá bự!

allstreet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Gần đây vào càng ít, nên không biết bài đó rồi. Nhưng biết rồi sao, không biết rồi cũng sao. Bình thường thôi vậy!

Nếu lỡ có bị thì cứ nghĩ là do áp lực cuộc sống, nên có những cái mình bỗng nhiên chịu thiệt, nên thôi thì cố gắng để đừng bị thiệt nhiều quá: nhiều lần chung chổ hay mỗi lần mỗi chổ nhưng cục u lại quá bự!
:D thà làm ly cafe chém gió chuyện thời tiết thì vui hơn. Mấy nay đi vòng sg thấy tém cây bớt rồi, yên tâm phần nào.

ps: không biết mấy bác win nhận lại tiền back chưa?

Vuhoangminhtam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bác này nói giống ng đã đắc đạo rồi. Hehe.

Gửi từ SM-N9750 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

NAM AKA

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em theo Hang Heo cũng chục năm rồi. Và 90% đồ công nghệ của em đang dùng có nguồn gốc từ đây. Nói vậy để các bác hiểu rằng em (và nhiều bác nữa) tin tưởng uy tín của diễn đàn này nhiều thế nào. Hàng hóa trên này một phần là anh em giao lưu, một phần là do các bạn thương gia đưa lên. Em đấu giá nhiều, cũng có lần back hàng nhận tiền, nhưng anh em vẫn vui vẻ. Có lời này nhắn nhủ các bạn. Chữ "Tín" nó vô cùng quan trọng trong kinh doanh. Bước ra kinh doanh 1000 đồng cũng phải tính, nhưng đừng vì vài ngàn mà làm mất uy tín. Không đáng tí nào cả :).

Hoàng Nguyên PY

Since 2005
GÂY DỰNG
Em là em rất quan ngại sâu sắc vụ fake đền 10 lần rồi xin khất khi nào có $ rồi back rồi đòi hàng này kia....
Giả sử winner đem về sạc chẳng may bụp xịt biết bắt đền ai?cháy mất tiêu còn đâu mà tem tiếc?
Em rất kiềm chế vì cũng chẳng liên quan j mình nhưng vẫn thấy nhột nhột sao á
Vì một HHVN trong sạch, bình đẳng mong là loại thương gian đó không bao giờ xuất hiện ở HHVN này nữa.

tinnice

VÔ THƯỜNG
GẮN KẾT
Em là em rất quan ngại sâu sắc vụ fake đền 10 lần rồi xin khất khi nào có $ rồi back rồi đòi hàng này kia....
Giả sử winner đem về sạc chẳng may bụp xịt biết bắt đền ai?cháy mất tiêu còn đâu mà tem tiếc?
Em rất kiềm chế vì cũng chẳng liên quan j mình nhưng vẫn thấy nhột nhột sao á
Vì một HHVN trong sạch, bình đẳng mong là loại thương gian đó không bao giờ xuất hiện ở HHVN này nữa.
Vẫn còn hiện diện. Nhưng quan trọng có a e nào giao dịch nữa đâu mà lo.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cách đây hơn 1 năm mình có nick KT3_TPHCM cho một đứa em mượn lên sàn đấu giá, đấu giá xong thì 2 bên không thống nhất chuyện giao hàng nên mình bị Pan 1 năm . Hơn 1 năm nay mình có vào lại nhưng không thấy nick KT3-TPHCM. Mong các Mod cho em xin lại ...