Đổi Title về nguyên bản.

Các thớt khác của ducga

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Vấn đề tại sao bác này được đậm, bác kia không được --> căn cứ vào đâu?
Nếu không có thêm "quyền" gì thì đậm nhạt để làm gì?

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đậm nhạt của nick là do Mr. Quỳnh nghĩ ra, đó là đánh giá mức độ tham gia của các thành viên, người nào tích cực post bài thì sẽ có mầu đậm còn ai lên chỉ để xem bài là chủ yếu thì sẽ có mầu nhạt.

@ngoctuan: hồi trước chỉ có 1 vài người có chức danh riêng, và tòan là thành viên tích cực nên vấn đề chưa có gì to tát. Bây giờ ai cũng có thể set được ---> loạn hết cả lên. Việc công bằng ở đây là công bằng giữa các thành viên, ai có chức danh đúng với qui định của forum, không có gì là khó hiểu cả.

Mình không hề bảo là sự công bằng của các Mod mà là giữa các thành viên với nhau. Cho dù thành viên đó là ai.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
@ngoctuan: hồi trước chỉ có 1 vài người có chức danh riêng, và tòan là thành viên tích cực nên vấn đề chưa có gì to tát. Bây giờ ai cũng có thể set được ---> loạn hết cả lên. Việc công bằng ở đây là công bằng giữa các thành viên, ai có chức danh đúng với qui định của forum, không có gì là khó hiểu cả.
Thế nào là quy định của Forum? Thấy trong User CP của mình có thế Set được thì Set! Ai không thích thì thôi! Còn nếu không được Set mà cố làm mọi cách để được Set thì mới gọi là không công bằng!
Thế nhé! Tôi nói thế chắc cậu hiểu

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Avantar cũng như tai tồ đại diện cho bản mặt online mà các bố cứ cứ đổi qua đổi lại thì bó tay...

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ngoctuan said:
Thế nào là quy định của Forum? Thấy trong User CP của mình có thế Set được thì Set! Ai không thích thì thôi! Còn nếu không được Set mà cố làm mọi cách để được Set thì mới gọi là không công bằng!
Thế nhé! Tôi nói thế chắc cậu hiểu

@ngoctuan: Vấn đề này không phải là do mod ducga nghĩ ra, cũng không phải do một ai tự nghĩ ra, mà đây là quyết định của BQT (cụ thể là bác huuquynh) cho phép 1 số thành viên tích cực post bài có các quyền lợi - chẳng hạn reset được title - tương đối "to" hơn những thành viên dự bị v.v...để khuyến khích những thành viên ấy tích cực đóng góp hơn nữa. Tuy nhiên, trong quá trình áp dụng, đã nảy sinh những vấn đề bất cập như mọi người cũng đã nói rồi (tôi không nói thêm dài dòng nữa). Do đó, BQT đã quyết định kêu gọi tất cả anh em reset để quay về lại vị trí ban đầu nhằm làm cho mọi người đều "công bằng" theo đúng "chức danh" trên forum này (được qui định theo số bài post). Bạn cũng không nên quá nặng nề với chuyện này, đây cũng là chuyện nhỏ thôi mà. Tôi nghĩ mod ducga đã làm gương trong vấn đề này, mặc dù bác ấy đã có quyền sửa lại title của mình nhưng đã reset lại theo đúng qui định của forum là một chuyện rất tốt. Có lẽ bạn không biết, nhưng trước khi bác ducga là mod, bác ấy luôn là người có số bài post chất lượng và cao nhất trong diễn đàn (và hiện nay cũng vậy). Tôi nghĩ bạn không nên nói như vậy.

Vấn đề không phải là cái câu title nhỏ xíu đó bạn ạ, mà vấn đề là mình đã post được những bài gì kia.

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khà khà, vui nhỉ, có mỗi cái change title mà cãi nhau loạn cả lên. Bố Tuấn béo này lắm chuyện quá :p . Vào HH này bao lâu roài mà không biết, HH được cái thay đổi xoành xoạch à! :D Mà chưa có quyết định của Admin thì kệ chứ. Nếu admin cho change thì ta change, cấm thì thui. Không cho thì ra thông báo hay quy định gì đó đi, thế là xong, chú Nothing to lose ạ.

P/s: nhờ mod ducga mà anh em biết được nhiều chiện đang bàn luận của các mods nhể ;;)

Cathay

GẮN KẾT
Đều do bác Admin tạo ra thì bác admin lại khóa lại là ổn thôi mà, các bác hãy cãi nhau quá!
Tiện thể thông báo cho các cấp lãnh đạo biết là em cũng không sửa lại được. (mà mạo muội đề xuất: Thôi, các bác lại đóng lại, ai như thế nào để nguyên thế, coi như một đợt khuyến mại hehe)

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hihihi em thì từ hồi tham gia đến giờ có mỗi hôm nay là đưa avatar lên thôi, chứ còn lại thì vẫn nguyên tem chưa xé hộp :D

thichduthu

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Theo tôi: Màu nick, tittle, avatar, chữ ký... cần có quy định cụ thể, rõ ràng, ổn định. Khi đã có quy định thì cứ thế mà làm, anh em cũng không thắc mắc. Theo tôi việc cho đổi tittle đối với các thành viên có nhiều đóng góp là việc nên làm và có thể làm được. Còn bây giờ, nếu diễn đàn quy định lại chuyện này thì anh em đổi lại, không được thì admin đổi lại. Có gì đâu.
Quan trọng là chúng ra quy định rõ ràng để anh em đỡ thắc mắc.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...