đồng bộ dữ liệu PPC-PALM

thanhcuong

GẮN KẾT
Các Bác cho em hỏi đồng bộ dữ liệu (sổ địa chỉ) từ PPC qua PALM và ngược lại như hế nào các Bác nhỉ!!! bằng Bluetooth hay cái gì cũng được hết ạ!!! :-&

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này em có hỏi nhưng ngược lại bác tức Palm --> PPC, rất nhiều giải pháp nhưng cuối cùng em theo cách thủ công, làm từng em 1 :( khổ lém :(

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thanhcuong said:
Các Bác cho em hỏi đồng bộ dữ liệu (sổ địa chỉ) từ PPC qua PALM và ngược lại như hế nào các Bác nhỉ!!! bằng Bluetooth hay cái gì cũng được hết ạ!!! :-&
theo mình nghĩ có thể đồng bộ palm với MS outlook trước để lưu các contact sao đó mới đến PPC.....

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lyenbinh said:
theo mình nghĩ có thể đồng bộ palm với MS outlook trước để lưu các contact sao đó mới đến PPC.....
Nhớ rồi :D Bác gì đấy cứ setup Palm Desktop như bình thường, sau đó setup software gì đó của www.dataviz.com cái chỉ chạy với MS Outlook (lâu ko xài wên rùi :D), không chừng chuyển address book của PPC qua Palm được đó :)

thanhcuong

GẮN KẾT
KHÔNG CHỪNG VỚI CÓ LẼ LÀ THẾ NÀO NHỈ!!! TỚ CÓ CẢ NGÀN CONTACT MÀ LÀM THỦ CÔNG THÌ THÚI LUÔN ĐẤY CÁC BÁC Ạ!!!

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trên máy palm có chức năng giửi sổ địa chỉ theo cổng hồng ngọai có thể gửi từng cái hay gửi hết một lần... mà tốt có khỏang 1giây, không biết bên PPC thì thế nào.
Hoặc là bạn có thể sync cái ppc vào máy tính, rồi từ outlook export cái đống địa chỉ đó ra một tập tin rồi dùng palm import nó vào palmdesktop(nhớ chọn định dạng mà cả hai thằng đều đọc được)
Chúc thành công.

merci

WHY NOT?
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng Intelisync, sync dữ liệu Palm với MS Outlook, sync PPC với MS Outlook là OK.

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trường hợp không có máy tính bên cạnh thì làm sao? Cổng hồng ngọai không thể nhận file lớn được, trường hợp của bác là cả ngàn số. Các bác có cách nào khác không, hay dùng super SIM? Xin chỉ giáo, Ah mà quên nữa, nếu có 1 tên mà có hàng mấy số, cộng thêm địa chỉ, email gì gì đó thì cổng hồng ngòai bó tay luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...