Đồng bộ hoá giữa Mail cuả Mac và Outlook cuả Win

3 Tháng bảy 2007 lúc 02:28
Các bác ơi cho em hỏi,

em dùng MBP cài cả Win XP, trong Mac em dùng Mail để quản lý Gmail cuả em, trong Win XP em dùng Outlook.

vấn đề em gặp phải là khi em ở Mac, dùng Mail mà nhận dc mail gửi đến, thì sau đó, em chuyển sang dùng Win, em không nhận dc mail đó nưã trong Outlook. Và tình hình ngược lại nếu em nhận được mail trong Outlook thì không nhận được mail đó trong Mail nưã. Các bác biết cách nào không?

Nhân tiện cho em hỏi có cách nào để bỏ dâú tự do trong Mac không hả các bác? Gõ tiếng Việt trong Mac khó quá các bác ạ.

Kg có bác nào giúp em ạ, nếu không giúp em được câu này, giúp em câu kia cũng được mà các bác. Em đang chẳng biết làm sao cả, em thì phải nhận mail rất nhiều, thường xuyên phải online nhận mail của đối tác. Với cả thích dùng Mac lắm mà gõ tiếng Việt như thế thì khổ cho em quá các bác ạ.

muakskisses

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng bảy 2007 lúc 15:55
Các bác ơi cho em hỏi,

em dùng MBP cài cả Win XP, trong Mac em dùng Mail để quản lý Gmail cuả em, trong Win XP em dùng Outlook.

vấn đề em gặp phải là khi em ở Mac, dùng Mail mà nhận dc mail gửi đến, thì sau đó, em chuyển sang dùng Win, em không nhận dc mail đó nưã trong Outlook. Và tình hình ngược lại nếu em nhận được mail trong Outlook thì không nhận được mail đó trong Mail nưã. Các bác biết cách nào không?

Nhân tiện cho em hỏi có cách nào để bỏ dâú tự do trong Mac không hả các bác? Gõ tiếng Việt trong Mac khó quá các bác ạ.

Kg có bác nào giúp em ạ, nếu không giúp em được câu này, giúp em câu kia cũng được mà các bác. Em đang chẳng biết làm sao cả, em thì phải nhận mail rất nhiều, thường xuyên phải online nhận mail của đối tác. Với cả thích dùng Mac lắm mà gõ tiếng Việt như thế thì khổ cho em quá các bác ạ.
Cái này dễ quá mà!

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 17:45
Bác quên mất là trong Mail của Mác lúc bác setting bác để leave message on server là được, Trong Outlook bác cũng làm vậy là ok.

vụ này chưa ai xử lý được bác ạ. Nếu mà dùng Mac cho công việc có liên quan đến văn bản tiếng việt thường xuyên thì bác nên sắm cái búa để đập con Mac đi cho tiện :D

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 23:01
Bác quên mất là trong Mail của Mác lúc bác setting bác để leave message on server là được, Trong Outlook bác cũng làm vậy là ok.

vụ này chưa ai xử lý được bác ạ. Nếu mà dùng Mac cho công việc có liên quan đến văn bản tiếng việt thường xuyên thì bác nên sắm cái búa để đập con Mac đi cho tiện :D

Bác nói về vụ mail em thấy chính xác quá không còn gì cần phải bàn thêm.

Tuy nhiên về vụ tiếng việt thì em thấy thế này. Mac chỉ hơi kém trong vụ gõ
TV thôi vì khi gõ phải bỏ dấu trước. Tuy nhiên nếu dùng tầm 1 tuần đảm bảo quen ngay. Em là 1 ví dụ, bây giờ dù ngồi máy Win hay OSX cũng đều chỉ gõ được 1 kiểu là bỏ dấu trước thôi, nhanh cũng chả kém tuy nhiên bị mai một mất cách gõ truyền thống rồi phí quá :( quen tay rồi muốn gõ bình thường cũng không được.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
M MAC OSX 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday