dòng DV của hp có tốt ko dậy ?

Các thớt khác của hero4uth

hero4uth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười hai 2007 lúc 08:08
mình biết là dòng DV là mới nhất của HP phải ko ta ?
ko bít dòng này sài có tốt ko sao thấy nó nặng quá toàn 2,5 or 2,8kg ko ah
ai sài rồi cho bit thử (mình định mua con dv6426us 2,8kg) xem nó hao pin ko ? chất lương nói chung thế nào ? thanks - good thing come to the one help me:D

29 Tháng mười hai 2007 lúc 16:31
mình biết là dòng DV là mới nhất của HP phải ko ta ?
ko bít dòng này sài có tốt ko sao thấy nó nặng quá toàn 2,5 or 2,8kg ko ah
ai sài rồi cho bit thử (mình định mua con dv6426us 2,8kg) xem nó hao pin ko ? chất lương nói chung thế nào ? thanks - good thing come to the one help me:D
cá nhân mình thì thích HP DV nhất, vỏ được thiết kế bằng carbon chống trầy xước, ổ cứng chống va đập khá tốt. nhìn rất thời trang. so với mấy anh dell thì HP nhẹ ký hơn nhìu. nói chung dòng này rất ổn. cả hình thức lẫn nội dung

bạn tham khảo thử em này:
HP DV6626US Intel Core 2 Duo T5250 1.50 GHz 2MB L2 cache / 1024 MB DDR2 (2 Dimm) / Intel Graphics Media Accelerator X3100 (shared) Up to 251MB / 160 GB (5400 RPM) (SATA) /
8X DVD±RW DL / 15.4” WXGA / Intel PRO/Wireless 3945ABG / Camera / Windows Vista Home Premium

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 18:23
cá nhân mình thì thích HP DV nhất, vỏ được thiết kế bằng carbon chống trầy xước, ổ cứng chống va đập khá tốt. nhìn rất thời trang.
dòng DV thì đâu có vỏ carbon với chống sốc ổ cứng hả bác , cái đó ở dòng NC cơ mà . Nhìn chung thì dòng DV tốt , chỉ có pin hơi chuối , mấy con DV Santa rosa sau này pin có khá hơn

dohoangthien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng một 2008 lúc 15:11
Mình cũng muốn mua máy HP dòng DV nữa nè. Nhìn nó Cool quá. Pro nào biết dòng DV6500 (hay DV nào cũng được) miễn sao có cấu hình T7500, Geforce 8400GS, 2GB RAM, 160 GB HDD và đặc biệt phải có Bluetooth và Finger Print,máy đó ở đâu bán thì chỉ chỗ mình mua nha. Mình ở tphcm. Tks :D

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 16:45
minh` cũng tính mua 1 con như vậy.nhưng tham khảo trên diễn đàn thì thấy ai cug~ nói pin dung` yếu cả..
ma` e hỏi tí con hp6426 na`y e có thể dun`g la`m design đc hôg??

Quan trọng là design ở mức nào thôi bạn ? Pro, Semi-Pro, Amatuer ...? 15.4" thường pin ko mạnh lắm, và nên cải thiện bằng pin 9cells

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 16:57
Em đang xài con DV 2000T . Core 2 Duo T7200: 2Ghz, Ram 2 GB. Cứ tưởng nhắm mắt nhắm mũi liều chết mua 1 con mắc tý nhưng nghĩ sẽ ngon. Nào ngờ chẳng hơn gì con cũ của em ( hàng FPT lắp ráp cấu hình củ chuối ) .

Card đồ họa không thấy nổi bật như quảng cáo.
Vỏ chống sước hả ? em cũng nhận dc quảng cáo vậy nè. Vậy mà móng tay mới quẹt sơ qua đã thấy 1 đương trầy rồi ( giờ đang trầy tá lả nên đã đi dán keo ) . Vì vỏ rất là bóng nên ăn bụi rất ghê, trầy tý là nhìn thấy liền

Pin cực kỳ củ chuối - em mới mua 1 cục pin khác giá 72$ nè. Vì cục cũ tự nhiên die giữa chừng.

Máy em thì em bị vậy, bác nào ko bị thì thôi đừng chửi em nhé :confused:

-> Kết luận: đừng giống em , vì vẻ bề ngoài mà bị đánh lừa

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 17:15
Wow ! 1 Report đáng giá!

Chưa dùng dòng DV của HP nhưng cái vỏ bóng bẩy của nó làm mình hấp dẫn, nhưng với kinh nghiệm của mình đã dùng qua dòng V3k, TX series thì thấy chất lượng build ở mức bt, vỏ dễ xước, đặc biệt đúng như A E phản ánh là pin dễ bị chai. Dùng mấy con này phải giữ gìn cẩn thận rồi !

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 01:55
Hì hì, DV là dòng giải trí, nói chung là khoe thì nhiều :D hihi, em đã dùng thử, thì ko kết lắm vì nó bị nóng, chứ còn vỏ thì cũng tàm tạm, vì tính em quen dán keo máy rồi :D nhưng dán keo xong thì nóng phát khiếp ^^

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 08:28
DV chỉ là dòng giải trí bình dân với mức giá mềm, do đó sẽ có những lỗi như: pin yếu, màn hình tối và xấu, vỏ chỉ sơn bóng vân chìm chứ không có tính năng chống trầy xước. Dòng NC mới là dòng thực sự cao cấp, máy được bảo hành 3 năm, vỏ bằng hợp kim chống trầy, vì là dòng business nên không có màn hình gương nhưng độ sáng đẹp thì vượt hẳn DV, chống shock ổ cứng, bảo mật vân tay, ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday