ĐỒNG HỒ Đồng hồ automatic chạy chậm?

Các thớt khác của thangkv

thangkv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 08:28
Em có con Longines Conquest hiện tại cứ 1 ngày nó chậm khoảng gần phút. mà em mới đem đi lau dầu ko hiểu như vậy là bị làm sao. ở đâu sửa được cái này hả các bác. Em ở HN

TKs

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
29 Tháng hai 2008 lúc 09:09
Một ngày chậm gần 1 phút là không duyệt được rồi :D
Tình trạng trên có gì đâu mà sửa? Mang ra họ chỉnh lại + hoặc - thôi.

Tôi ở Sài Gòn mỗi lần lau dầu đồng hồ cho nhà tôi thường mang tới TicTac. Trong hóa đơn thấy họ ghi: Lau dầu, thay roang, thay cốt (tức là trục chỉnh giờ).

Tôi có hỏi họ tại sao phải thay thì họ trả lời đó là nguyên tắc, mỗi lần lau dầu hay thay pin (cho đồng hồ chạy Pin) đều phải làm như vậy :eek: nhưng chạy rất chính xác.

Tôi search được địa chỉ tại Hà Nội anh thử liên lạc với họ thử xem:
Hà Nội: New Watch
37 Hàng Khay. Tel 9344865,Thakral- Hanoi Tower Tel: 8267001

Còn tại Sài Gòn:
Cửa hàng đồng hồ Tic Tac
72 Đồng Khởi, Quận 1. ĐT: 8 829 3519

Thân chào.

vitinhductan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 09:09
cái này dễ mà bác nhưng nếu bác có tí hoa tay và kiên nhẫn thì mới chính xác cho đồng hồ của mình ,nhưng với khí hậu ở việt nam nhanh chậm 1 vài giây phải chấp nhận ( do tính giãn nở của kim loại + độ đông đặc của dầu ) .Bác có thể nhẹ nhàng mở nắp sau máy = loại kềm chuyên dụng cho mở đồng hồ ( có thể tìm mua tại các tiệm bán linh kiện đồng hồ ) .Sau khi mở nắp máy bác để ý có 1 bánh xe chạy qua về bằng 1 lò xo phía trên ( trong thuật ngữ đồng hồ lò xo này gọi là dây tóc và bánh xe được gọi là bánh balance)trên đó có 2 ky hiện cọng(+) và Trừ (-) nếu đồng hồ bác chậm thì xích cần gạc về phía cọng ,nếu nhanh thì xích về trừ nhưng lưu ý khoảng cách xích phải tính = zem hay ly ,và phải thật nhẹ nhàng ,cẩn thận.

2 Tháng ba 2008 lúc 14:09
Bác mang đi ra tiệm nào có uy tín nhé,k thì lợn lành hóa lợn què đấy.
Bệnh nhanh,chậm la chuyện bình thường đối với các loại đồng hồ cơ, lên giây cót,hay automatic. Bác đừng quá lo lắng!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2008 lúc 17:00
Đồng hồ tự động chứ có phải chạy pin đâu anh Lam Sơn.
Con Seiko của em cứ 2 tuần là nó vượt đến 5 phút. Bó tay thôi, chỉnh đi chỉnh lại cũng thế thôi.

thangkv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 10:28
cảm ơn các bác, cho em hỏi thêm, đồng hồ em hôm qua phát hiện còn bị nước vào, cái này có phải thay gioăng không. thay rồi có bị nữa ko vì em nghe nói bị nước vào là các lần sau sẽ mãi mãi bị có đúng ko?

Tks

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 18:02
cái này dễ mà bác nhưng nếu bác có tí hoa tay và kiên nhẫn thì mới chính xác cho đồng hồ của mình ,nhưng với khí hậu ở việt nam nhanh chậm 1 vài giây phải chấp nhận ( do tính giãn nở của kim loại + độ đông đặc của dầu ) .Bác có thể nhẹ nhàng mở nắp sau máy = loại kềm chuyên dụng cho mở đồng hồ ( có thể tìm mua tại các tiệm bán linh kiện đồng hồ ) .Sau khi mở nắp máy bác để ý có 1 bánh xe chạy qua về bằng 1 lò xo phía trên ( trong thuật ngữ đồng hồ lò xo này gọi là dây tóc và bánh xe được gọi là bánh balance)trên đó có 2 ky hiện cọng(+) và Trừ (-) nếu đồng hồ bác chậm thì xích cần gạc về phía cọng ,nếu nhanh thì xích về trừ nhưng lưu ý khoảng cách xích phải tính = zem hay ly ,và phải thật nhẹ nhàng ,cẩn thận.
nhưng auto của longiness mà chậm 1 phút/ngày thì hơi k bình thường đó
k biết longiness của bạn chủ topic xài bn năm rồi nhỉ

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2008 lúc 00:25
Thợ đồng hồ cũng sướng . Bảo thay zoăng , đi keo làm nước , chùi dầu gì cũng làm , cũng lấy tiền hết . Làm xong nước vào lại làm tiếp , vẫn sai giờ , lại phải làm lại . Làm đã đời kô được trả lại tiền công thì hư luôn cái đồng hồ của khách . Cho nên đồng hồ cơ mà Swiss thì phải chọn mặt gửi vàng kĩ lắm :)

binhht

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng ba 2008 lúc 08:44
Bạn à tôi biết có chỗ làm đảm bảo lắm ở HN bạn liên lạc với tôi đi.Tôi cũng lau Omega của tôi ở đó.Số đt của tôi là 0902 139 045
Bạn thử ra số 13 Hàng Phèn tên hiệu là Phục Hưng gì đó, chỗ đó làm tốt và BH đàng hoàng, thuộc loại lâu đời và có tiếng ở HN.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday