Đồng hồ: Dùng hàng nhái là đua đòi thật vớ vấn

Các thớt khác của Lam Sơn

Đồng hồ: Dùng hàng nhái là đua đòi thật vớ vấn

• Total voters
    246
Status
Không mở trả lời sau này.

Lam Sơn

Super Moderators
Trong cuộc trò chuyện với tôi, anh Lê Hoàng Hà (Công ty cổ phần đầu tư M&C, lầu 19, Toà nhà Sunwah, 115 Nguyễn Huệ, Q.1, Tp.HCM) tâm sự về chiếc đồng hồ mà anh đã dùng.

Trước đây, tôi là người thích dùng hàng nhái. Có thể có nhiều lý do để bạn chọn một chiếc TAG Heuer ngoài cửa hàng đồng hồ bình thường với giá 500.000 đồng, trong khi người anh song sinh của nó, là hàng chính hãng, có giá trị 5.000USD. Lý do dễ nhận thấy nhất là bạn ít tiền nhưng lại muốn sở hữu một sản phẩm của thương hiệu lớn, để những người không sành điệu có thể xếp bạn chung chiếu với khách hàng , vốn là những người có thu nhập tương đối cao!

Ngoài ra, thật khó chịu khi phải công nhận rằng mình là người đua đòi, bị người khác thầm đánh giá mình đua đòi nhưng họ không nói ra càng khó chịu hơn. Khi bạn dùng một sản phẩm nhái, chắc chắn bạn muốn lấy le với những người hiểu biết và đánh giá cao nhãn hiệu đó. Mà những người đó, chắc chắn sẽ phân biệt được thứ bạn đang dùng với giá trị bằng 1/20 hàng xịn kia, chỉ là hình ảnh mô phỏng thô thiển của nó mà thôi. Ấn tượng đầu tiên họ dành cho bạn là thế này: "Thật là vớ vấn".

Những người bạn thẳng tính, thật miệng đã tranh luận với tôi rất nhiều. Lý do họ làm cho tôi "cứng lưỡi là" là: "Nếu cậu không đua đòi, sao không chọn một sản phẩm có chức năng giống thế nhưng là hàng "no name". Không thể vớt vát với lý lẽ cuối cùng rằng "tôi đam mê nhãn hiệu ấy nhưng nó quá tầm tay", vì nếu mua hàng nhái, rõ ràng bạn cũng đâu dùng nó cho sở thích và đam mê của mình, mà chỉ dùng hình ảnh của nó để lấy le với người khác! Nếu bạn thật sự yêu nhãn hiệu đó, sẽ rất khó chịu khi dùng (phải dùng) một thứ GIỐNG NÓ MÀ KHÔNG PHẢI NÓ.

(Nguồn: Hàng Hiệu Fremium)​

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sao k thể suy nghĩ thoáng hơn nhỉ.thích kiểu dáng đó,phong cách đó,chức năng đó mà không đủ tiền hoặc k muốn tốn quá nhiều tiền thì hàng fake là lựa chọn có thể chấp nhận dc

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Lam Sơn: em thì tử ngày may mắn (hay xui xẻo) đụng được cái hàng chính hiệu thì không còn biết thích hàng nhái nữa bác ợ.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hihi đó là giọng điệu của dân có tiền xài đồ hiệu đấy bác à.

Ra ngoài tiệm đồ hồ mua "noname" thì chắc chắc kô có, chỉ có movado, rolex..... thôi.

Ở Vn nếu bác là dân có tiền bác đeo hàng nhái người ta cũng nghĩ đó là hàng xịn, và đẳng cấp người ko có tiền dù đeo hàng xịn vẫn nghĩ là hàng dỏm. Như vậy nếu căn cứ vào đồng hồ để đánh giá người khác e rằng vô lý.

Mà phổ biến ở VN hàng nhái gấp nhiều lần hàng xịn. Nhưng hàng nhái qua 3 năm vẫn chạy tốt vì thế nó được người tiêu dùng chấp nhận được.

lengthdong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nói chung theo em người đeo hàng replica thì cũng có nhiều kiểu
- Kiểu 1 thích kiểu dáng thấy hợp túi tiền thì mua, không quan tâm nhãn hiệu, ng VN ta đa phần chỉ quen thuộc với seiko, casio, omega, rolex,.. mấy cái khác thì ít ng biết. Thường những người này đeo chỉ mục đích xem giờ và ít show hàng ^_^
- Kiểu 2 , biết rõ nhãn hiệu mình đeo là thuộc cấp độ gì, nhưng vì lý do tài chính nên phải mua replica. Những người này thường khoe với những người không rành về đồng hồ để chứng tỏ đẳng cấp, cái này ko nên nè.
- Kiểu 3, thích nhãn hiệu và kiểu dáng, mua replica cho ít tốn kém, sẵn sàng thừa nhận mình đeo replica, cái này thì ít người nhưng theo em thì nên, vì nếu mình đeo hàng fake mà khoe hàng xịn lỡ gặp người biêt xem thì quê...1 cục ^_^

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em nếu có tiền thì mua đồ chính hãng mà sài, còn không thì cứ Casio G-shock mà sài vừa cá tính vừa mạnh mẽ, hàng nháy nói mấy bác đừng giận, chỉ có mình mua thì mình khó phân biệt, còn người đã sài rồi thậm chí người quan tâm đến món đồ đó thôi cũng dễ dàng nhận ra.

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hihi đó là giọng điệu của dân có tiền xài đồ hiệu đấy bác à.

Ra ngoài tiệm đồ hồ mua "noname" thì chắc chắc kô có, chỉ có movado, rolex..... thôi.

Ở Vn nếu bác là dân có tiền bác đeo hàng nhái người ta cũng nghĩ đó là hàng xịn, và đẳng cấp người ko có tiền dù đeo hàng xịn vẫn nghĩ là hàng dỏm. Như vậy nếu căn cứ vào đồng hồ để đánh giá người khác e rằng vô lý.

Mà phổ biến ở VN hàng nhái gấp nhiều lần hàng xịn. Nhưng hàng nhái qua 3 năm vẫn chạy tốt vì thế nó được người tiêu dùng chấp nhận được.

Em ko biết bác nào dùng đc 3 năm, chứ riêng em, mua qua ... 1 cặp Tag (ếch nhái) và 1 cái Tissot (cũng nhái ễnh ương), 1 cặp tag dùng đc.... 2 tháng mùa nắng và 1 tháng mùa mưa... sau đó dây bắt đầu lên sét gỉ...(lúc mua ng bán hét 1mil2, e trả 600k ngần ngừ chút xíu thì okie bán lun mua tại Saigon Square). Túm lại... sau 3 tháng sử dụng...kim phút bắt đầu lắc theo nhịp...tay => tháo pin...cất tủ chưng.
Tissot khá hơn là vẫn chạy...nhưng hơi nước vào và bắt đầu đọng thành giọt... thử chấm keo con chó vào cốt kim, xài okie 2 tháng... đến tháng 30 ngày... rút ra, mọi thứ như cũ => vẫn chạy sau 2 năm nhưng cũng đế đấy ko muốn đeo nữa => thiệt hại cho em Tissot đó là 950k.

Kết Luận: Ráng thêm tí mua casio hoặc Seiko cho nó lành.

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có cầu ắt có cung . Kô lẽ người mua hàng nhái lại là người vớ vẩn , người khoe khoang .

Ai mà chẳng thích mua hàng xịn , ai mà chẳng thích đẹp , thích hãnh diện . Nhưng tiền ở đâu để mà mua ?

Kô thể gượng ép nếu kô có xiền thì mua CASIO , CITIZEN , SEIKO được . Kiểu dáng người ta kô thích thì làm sao người ta mua .

Riêng topic này có 1 lời khuyên là các bác trao đổi trong hoà bình , tránh gây flame vì đây là vấn đề hơi nhạy cảm , 2 quan điểm khác nhau rất dễ đụng chạm

volvox

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Em thì làm con Citizen trong BigC, giá cũng chỉ hơn 1 milion thui, nhưng đeo vẫn thik hơn là TAG HEUER hay ROLEX mà là fake

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.