Đồng hồ Hermes

Các thớt khác của sellsoul

sellsoul

GÂY DỰNG
Xin các bác cho em chút review về đồng hồ của Hermes với ạ. Brand này thì khỏi nói rồi, nhưng em cũng không biết là đồng hồ của hãng này thì sao, tự nhiên đầu tư vài chục quả vào đây liệu có đáng không?

Nếu không em chuyển hướng sang Bvlgari vậy. Còn mấy em đồng hồ hiệu khác thì em ko biết, căn bản gái cũng ko biết nên em chả buồn quan tâm, ko có thói quen tự sướng :)

Hy vọng nhận được lời khuyên bổ ích của các bác

con_ga

GẮN KẾT
đã chơi đồng hồ thì bác đừng nên quan tâm tới mấy chiếc do hãng thời trang sản xuất,nó chỉ đc cái đắt ban đầu thôi,nhưng về sau về giá trị thì hầu như không có,bác mua mới tầm 20 củ có khi tháng sau bán lỗ một nửa luôn,mà rất khó tìm đc ai mua lại nữa,tầm tiền đó có rất nhiều thương hiệu của thụy sỹ sao bác không quan tâm vậy nhỉ

nhdiep

GÂY DỰNG
Với tầm vài chục củ, bác có thể chơi một chú Tag Heuer hay một chú Oris ngon lành cành đào :D

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vài chục (dao động từ 20-90) củ thì có đc cả Panerai, Omega or Rolex bác ợ. Đồng hồ thời trang mà đính kim cương thì bác lấy em Chopard về mà đeo :D

Paneristivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác Ltl nói đúng đấy bác ạ, đã bỏ ra vài k$ để mua đồng hồ thì bác ko nên mua fashion watch, em thấy Hermes trung bình giá cũng từ 3k đến 5k rồi, với giá đó bác có thể mua giống như bác ltl nói, bác cũng có thể chọn đc 1 chiếc IWC portuguese chrono, hoặc pilot mark XVI, Jeager có vài dòng giá tầm đó mà đẹp như master control, reverso ... có rất nhiều hãng để bác tham khảo: http://www.gemnation.com/watches/Watch-Index.html.

Chúc bác chọn đc đồng hồ như ý và up lên cho anh em chiêm ngưỡng :D

iliveforyouth

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin các bác cho em chút review về đồng hồ của Hermes với ạ. Brand này thì khỏi nói rồi, nhưng em cũng không biết là đồng hồ của hãng này thì sao, tự nhiên đầu tư vài chục quả vào đây liệu có đáng không?

Nếu không em chuyển hướng sang Bvlgari vậy. Còn mấy em đồng hồ hiệu khác thì em ko biết, căn bản gái cũng ko biết nên em chả buồn quan tâm, ko có thói quen tự sướng :)

Hy vọng nhận được lời khuyên bổ ích của các bác

Em hỏi hơi thô, mong bác bỏ qua. Nhưng cụ thể ở đây bác định mua để đeo cho bác hoặc để mua thương hiệu thể hiện đẳng cấp, hay là bác đeo cho gái của bác xem? Nếu là đeo để cho gái nhìn thì em nghĩ bác làm 1 con hàng fake loại tốt ấy, gắn đá đủ kiểu, trông như gắn kim cương ấy. Giá cho loại fake chất lượng tốt này rơi vào tầm 1-3tr tuỳ từng loại là ok. Gái nhìn thì ko nhận ra đc đâu. Còn nếu để đeo cho mình thì nên theo ý kiến các bác trên :)

con_ga

GẮN KẾT
Em hỏi hơi thô, mong bác bỏ qua. Nhưng cụ thể ở đây bác định mua để đeo cho bác hoặc để mua thương hiệu thể hiện đẳng cấp, hay là bác đeo cho gái của bác xem? Nếu là đeo để cho gái nhìn thì em nghĩ bác làm 1 con hàng fake loại tốt ấy, gắn đá đủ kiểu, trông như gắn kim cương ấy. Giá cho loại fake chất lượng tốt này rơi vào tầm 1-3tr tuỳ từng loại là ok. Gái nhìn thì ko nhận ra đc đâu. Còn nếu để đeo cho mình thì nên theo ý kiến các bác trên :)
bác này nhận xét đúng ý e, giờ ai chơi mấy loại đồng hồ mang tính thời trang đâu bác,chỉ trừ khi bác là người mẫu hay diễn viên điện ảnh nổi tiếng như victor Beckham có thừ tiền thì hãy đeo cho đủ bộ với túi ví đi kèm, chứ nói về đẳng cấp thì mấy chiếc đó nó chỉ hòa nhoáng một lúc thôi chứ ko có giá trị gì cả

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em lỡ đập Omega rồi không thì cũng đi theo Panerai. Còn đồng hồ thời trang thì chỉ đeo khi đi theo quần áo. Còn ăn mặc lịch sự hay tiếp khách thì nó không phù hợp lắm. Thừa tiền mua chơi thì được. Đó là ý kiến của em.

nokia8310i

GẮN KẾT
Nhìn qua tên cứ tưởng bác chủ hỏi HERMLE , ấn tượng hãng này bởi một lần nhìn thấy em này thật khủng .

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt