Đồng hồ thế kỉ (TQ) bị chạy chậm? help me

Các thớt khác của Pham Van Chien
29 Tháng hai 2008 lúc 14:27
Tôi có mua một chiếc đồng hồ thế kỉ. Loại hiển thị cả ngày, tháng, năm dương lịch và âm lịch, dùng điện 220V. Nay chiếc đồng hồ này chạy chậm khoảng 5 phút/tuần làm tôi thường xuyên phải lấy lại giờ. Có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục thì giúp tôi nhé. Xin cảm ơn.

Lam Sơn

Super Moderators
29 Tháng hai 2008 lúc 14:36
Hàng Trung Quốc nó "chập chờn" thế đấy anh ạ :D Chỉ chạy chính xác được thời gian đầu còn thời gian sau.... cũng còn tùy theo cái nhưng nói chung là không bền. Loại đồng hồ này nếu "nó có làm sao" không sửa được anh ạ.
Nếu anh ở Sài Gòn cứ mang ra chợ Kim Biên hỏi mấy chỗ bán thử xem có thể họ sẽ thay cái "bo" hiển thị giờ. Thân chào.

1 Tháng ba 2008 lúc 17:55
Cảm ơn bạn Lam Sơn nhé. Tôi ở HN, nếu mà thay bo như bạn mách thì chắc đắt lắm nên có lẽ mình bỏ đi thôi. Nhưng trước khi bỏ phải nghịch (thay thử thạch anh dao động) xem có chạy chính xác được ko. hi hi

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng ba 2008 lúc 18:10
Hì đúng rồi trước khi bỏ đi thì "EM YÊU KHOA HỌC" một tí phải không bác:D
Nhưng mà nếu bác có thể khắc phục được thì PM cách khắc phục với nhé:mad:
Thanks!!!

16 Tháng năm 2008 lúc 15:19
Hì đúng rồi trước khi bỏ đi thì "EM YÊU KHOA HỌC" một tí phải không bác:D
Nhưng mà nếu bác có thể khắc phục được thì PM cách khắc phục với nhé:mad:
Thanks!!!
Hôm rồi rảnh rỗi (30/4; 1/5) tháo chú đồng hồ thế kỉ (TQ) bị chậm kia ra. Thay thạch anh từ chiếc đồng hồ đeo tay của mình vào. Kết quả thật bất ngờ: Từ 1/5/08 đến bây giờ không sai một giây nào.

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng năm 2008 lúc 19:21
Hôm rồi rảnh rỗi (30/4; 1/5) tháo chú đồng hồ thế kỉ (TQ) bị chậm kia ra. Thay thạch anh từ chiếc đồng hồ đeo tay của mình vào. Kết quả thật bất ngờ: Từ 1/5/08 đến bây giờ không sai một giây nào.
Tay ngang nhiều khi còn hơn chuyên gia =D>=D>=D> Bác có hình chiếc đồng hồ đó kô ?? Chụp lên cho anh em tham khảo với :)

23 Tháng sáu 2008 lúc 15:45
ĐÚng là thay thạch anh là ok đấy. Nhưng bác thay được thì quá giỏi. hơn cả thợ . Lần sau trước khi mua các loại đồng hồ hiện số cắm điện chỉ cần kiểm tra điện nguồn sử dụng : 220v 50/60Hz loại này chạy ở Việt Nam mới đúng . Còn loại chỉ ghi 50Hz hoặc chỉ 60Hz là đều bị nhanh :p hay chậm. Mua ở đâu cũng thế thôi..

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday