ĐỒNG HỒ Đồng hồ titanium, nhẹ, sang nhưng vẫn có nhược điểm

Các thớt khác của ira1234
Chào các bác
Số là nhà em rất khoái đồng hồ, đặc biệt 2 món, đó là món đồng hồ Xô viết và món Thuỵ sĩ, hôm rồi ship 1 con T087.407.55.037.00, khoái con này ở chỗ vỏ titanium, cót chịu được 80h, kiểu dáng ok, hi vọng dùng dài lâu
Tuy nhiên, dùng được 3 hôm, buổi tối qua tình cờ chổng đít em nó lên, nhìn mặt sau, thấy có mấy vệt xước dăm ở mặt đáy, phần kim loại đáy đồng hồ chứ ko phải phần kính saphia lộ máy, và em tìm hiểu, suy nghĩ lại, tại sao lại có vết xước đó, tự nghĩ có mấy phương án:
1, Đi đường: em đi về hay qua 1 toà chung cư đang xây, hay là cát rơi vào tay, phần đeo, đít đồng hồ cọ xát với cát gây xước
2, Hôm đi cắt dây, đục mắt dây cho vừa tay: hay bác thợ khi luồn dụng cụ cắt vào làm xước
3, Hay khi tháo ra: quai đồng hồ chạm vào đáy gây xước
Dù là phương án nào, thì cũng cho thấy (đây là em đến giờ vẫn nghĩ cái đáy con này cũng làm từ titanium) vỏ đồng hồ làm từ titanium vẫn RẤT dễ xước, cho nên bác nào dùng các loại này nên chú ý, đừng ỷ lại đồng hồ mình làm từ titan mà bất cẩn, xước như chơi ạ

Hóng các bác cách khắc phục xước trên vỏ titan

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là em có bài đấu giá này (xin phép mod và anh em, em dùng acc này vì acc kia em không vào được nữa): https://www.handheld.com.vn/threads...ipad-pro-ket-thuc-23h01-ngay-5-9-2019.533427/

Em vẫn chưa hiểu lý d ...
Lazada Vietnam Master card on Monday