Dòng T của IBM hay bị lỗi màn hình hả các bác?

Các thớt khác của Everton

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 09:17
Em nghe các anh chỗ em làm nói là Thinkpad dòng T hay bị lỗi cáp màn hình đúng ko hả các bác. Em dùng con T43 thỉnh thoảng cứ bị nháy màn hình như kiểu tivi lúc chập chờn bắt sóng ý, nhưng lạ là chỉ ở cơ quan mới bị chứ ở nhà chả thấy làm sao cả, mới cả cũng chạy một số chương trình thì bị một số thì ko, điển hình là màn hình desktop thì hoàn toàn ko sao. Ờ thế mới lạ!

Bệnh này là lỗi phần cứng hay phần mềm hả các bác, chữa làm sao đây

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 09:27
Con bị bạn đen thị bị thôi, IBM thì khỏi bàn về chất lượng. Tôi dùng qua vài con IBM rồi mà chưa hề phải phàn nàn tí gì cả, ngoại trừ con T60 của tôi hiện hơi kén AP

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:19
chuyện lỗi cáp dừng lại ở dòng T2x rồi bác ạ
còn nhày nháy như vậy thì maybe là dính VGA roài, có thể lỏng chân chỗ nào đó. Ở cơ quan có thể nóng nên kô tản được nhiệt nên 1 chân nào của VGa tiếp xúc kém nên lỗi.
Cách xử lý là "khò" cái VGA ra, nhúng vào axeton hoặc butin, roài lại "khò" nó vào :D

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 15:16
Thanks các bác, nhưng hôm nay nhân tiện ngày rằm em thắp hương đầy đủ giờ nó ngon rồi, chắc chẳng sao! Hóa ra mấy thằng cha ở cơ quan cứ dọa vớ vẩn, Thinkpad IBM vẫn là xịn các bác nhở!

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:13
mình không rõ có nhiều bạn bị lỗi không chứ IBM là dòng laptop đẳng cấp, mình thấy T30, T41, T43 chưa bao giờ bị lỗi cáp
Bạn chưa thấy thôi chứ mình thấy rồi nè, lỗi card Vga.
Có ai dám khẳng định loại nào là kô có lỗi kô??
Của bền tại người.

garung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:13
Em nghe các anh chỗ em làm nói là Thinkpad dòng T hay bị lỗi cáp màn hình đúng ko hả các bác. Em dùng con T43 thỉnh thoảng cứ bị nháy màn hình như kiểu tivi lúc chập chờn bắt sóng ý, nhưng lạ là chỉ ở cơ quan mới bị chứ ở nhà chả thấy làm sao cả, mới cả cũng chạy một số chương trình thì bị một số thì ko, điển hình là màn hình desktop thì hoàn toàn ko sao. Ờ thế mới lạ!

Bệnh này là lỗi phần cứng hay phần mềm hả các bác, chữa làm sao đây
em nghĩ cái cao áp của màn hình có vấn đề , lúc trước thỉnh thoảng em cũng bị vậy dùng đc thêm vài hôm thì màn hình vẫn lên nhưng mà tối ,hóa ra là bị cháy cao áp , may mà còn BH

christhnvn

http://phuthai.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 21:44
Bạn chưa thấy thôi chứ mình thấy rồi nè, lỗi card Vga.
Có ai dám khẳng định loại nào là kô có lỗi kô??
Của bền tại người.
Cable khác VGA chứ bạn, các bác ở trên nói lỗi cable :D bạn thì lại bảo lỗi VGA :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Tìm đại lý Balo - Túi xách thời trang toàn quốc

Công ty TNHH Panna8 - thương hiệu TBWIN (14 năm có mặt ở thị trường) đang mở rộng kênh phân phối sản phẩm trên toàn quốc. Với sản phẩm thiết kế độc đáo, bắt mắt, công ty Panna8 có xưởng sản xuất, không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday