Dòng ThinkPad của IBM chạy ổn đinh lắm đúng ko các bác Pro?

Các thớt khác của laptop_1500USD
Status
Không mở trả lời sau này.
5 Tháng bảy 2007 lúc 10:32
E thấy mấy thằng bạn e khuyên e mua IBM ThinkPad vì chúng nó bảo chế độ bảo hành tốt (3 năm), cùng cấu hình với các dòng model của hãng khác thì ThinkPad chạy mượt hơn. Acer thì nhiều người chê quá. Nhưng e thấy IBM giá hơi đắt, e thích con X60 vì màn 12'' và nhẹ 1,6Kg nhưng giá còn trên trời quá (2300USD). Theo các pác thì IBM có đúng là như bạn e nói ko?

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 13:29
Ko phải thinkpad nào cũng được bảo hành 3 năm đâu, cái này ở đâu em ko biết nhưng bên em thì nó là option, bác chọn bảo hành 1 năm cũng được mà 3 năm cũng được.

orekapro

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng bảy 2007 lúc 13:53
E thấy mấy thằng bạn e khuyên e mua IBM ThinkPad vì chúng nó bảo chế độ bảo hành tốt (3 năm), cùng cấu hình với các dòng model của hãng khác thì ThinkPad chạy mượt hơn. Acer thì nhiều người chê quá. Nhưng e thấy IBM giá hơi đắt, e thích con X60 vì màn 12'' và nhẹ 1,6Kg nhưng giá còn trên trời quá (2300USD). Theo các pác thì IBM có đúng là như bạn e nói ko?
Nếu bạn không quá kẹt về tiền nong và nhu cầu một chiếc laptop chất lượng, nồi đồng cối đá, mang vác quăng quật thoải mái thì cứ IBM mà dùng. Tôi chưa dùng dòng X nên không rõ, nhưng con T43p mà tôi đang sài thì quả thật ve-ri là íc-xai-lần.

Về hình thức thì không biết bạn nhìn nhận như thế nào chứ tôi thấy IBM dòng T trở lên rất pro và không bị lỗi mốt :)

Kết luận: Lấy đi nếu đủ tiền

7 Tháng bảy 2007 lúc 11:45
Trông IBM xấu ma chê quỷ hờn, chẳng có gì hay ho cả, loa thì bé tí tẹo, màn hình thì ko phải là wide, tỷ lệ 4:3 nên trông vuông như cái hộp í. Tất cả các model thì giống i chang nhau, chất lượng bi giờ cũng ko còn như xưa do Lenovo mua lại, đã thế lại đắt nữa chứ. Nếu bác nhiều xiền thì cứ sony vaio hay apple mà chơi, vừa đẹp vừa sang trọng vừa tốt, bền, cấu hình cao, trong khi giá cũng tương đương. Còn nếu ít xiền hơn thì mua Dell hoặc Toshiba, những dòng mới ra trông rất pro và đẹp, bền thì khỏi phải nói. Mình đang dùng 1 em Toshiba, phải nói là chẳng có gì để mà chê cả.

8 Tháng bảy 2007 lúc 21:34
e cũng vừa mua con laptop Toshiba Tecra M6 chip Core 2 Duo T5600 1,83Ghz, HDD 100Gb, VGA 224Mb, Ram 2Gb, màn 12'' nặng khoảng 1,8Kg cả pin. Pin chạy liên tục được 3h. E cũng ko định mua Toshiba nhưng hôm ra Nam Á Laptop Plaza thấy nó e kết luôn. Con này e mua 26,6tr nói chung là rất ổn với số tiền e bỏ ra. quá Ok

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday