Dopod 577W-- để yên không xài khỏang 1-2 tiếng bị treo máy!

Mình đang xài Dopod 577W nhưng kô hiểu sao để yên không xài khỏang 2 tiếng đồng hồ là bị treo máy, reset lại bằng nút reset không được phải tháo cục pin của máy ra mới reset lại được, ai đã từng gặp vấn đề này giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều nhiều!

PS: ah, cho mình hỏi, ngòai nút Reset cua máy, còn nút nào có chức năng tương tự để tắt nguồn không?

Trời, con này là Smartphone, làm gì có nút reset hả bác. Nó chỉ có nút nguồn thôi. Mà bác muốn tắt nguồn thì bấm cái nút này hơi lâu lâu một tí nhé

yeah, tới lúc nó bị treo máy rùi thì bấm nút tắt nguồn lâu cỡ mấy nó cũng không chịu tắt, phải tháo pin ra nó mới được, vậy thì phải làm sao hả Bác? con nay up ROM lên rồi, không biết có phải không tương thích không nữa? có ai bị trường hợp này không ta?

mttca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái lỗi kiểu này thường do phần mềm cài thêm gây lỗi thôi.
Tóm lại là nên xoá bớt các thứ đã cài nhưng không cần thiết, và chỉ dùng những phần mềm được giới thiệu là tốt, chớ dùng phần mềm linh tinh.

hixhix..minh xóa hết mấy phần mềm kia install lại cũng kô ăn thua, mình đã update bản ROM mới nhất nên kô biết đó có phải là nguyên nhân gây lỗi không nữa? có ai biết cách install lại bản cũ như thế nào không chỉ cho mình với?

mttca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hixhix..minh xóa hết mấy phần mềm kia install lại cũng kô ăn thua, mình đã update bản ROM mới nhất nên kô biết đó có phải là nguyên nhân gây lỗi không nữa? có ai biết cách install lại bản cũ như thế nào không chỉ cho mình với?
Mình đang dùng ROM bản mới, không thấy lỗi như thế đâu.
Còn nếu bạn thích downgrade thì tải bản cũ về, sửa lại header cho con số trong mục version lớn hơn hoặc bằng phiên bản hiện tại rồi chạy update.
Có cái tool để sửa header đó, bạn có chưa? nếu cần mình mail cho. Cái tool này hay dùng khi muốn cài ROM i-mate cho Dopod chẳng hạn.

Mình đang dùng ROM bản mới, không thấy lỗi như thế đâu.
Còn nếu bạn thích downgrade thì tải bản cũ về, sửa lại header cho con số trong mục version lớn hơn hoặc bằng phiên bản hiện tại rồi chạy update.
Có cái tool để sửa header đó, bạn có chưa? nếu cần mình mail cho. Cái tool này hay dùng khi muốn cài ROM i-mate cho Dopod chẳng hạn.
mail cho mình cái tool đó nha, cảm ơn bạn nhiều, nếu không phiền thì bạn mail vo mail Yahoo của mình nhé: big_king81@yahoo.com, thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

mình làm nghệ thuật nên có rất nhiều đồ biểu diễn rồi nên giờ có 2 chiếc giày hiệu ALDO mới 100% không dùng đến thanh lý cho bạn nào có nhu cầu.
đến thử đảm bảo thích ngay lập tức vì rất đẹp.
giá new chiếc bạc đen : 2tr650k mình thanh lý 1tr650k
giá ...
Lazada Vietnam Master card on Monday