Downgrade Iphone 3g baseband 5.11.07 to 04.26.08 on 3.1 Firmware

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bạn đang có Iphone 3G lock lỡ upgrade lên Firmware 3.1 có thể kiểm tra xem mình có may mắn không nhé .
Trước tiên , Iphone 3G của bạn đã phải được jailbrick nhé.
- Bạn vào Cydia , dùng chưc năng seach để tìm phần mềm “Fuzzyband” , nếu không tìm thấy thì các bạn Add source này vào ”’ http//apt.steffwiz.com/" rồi refresh lại là sẽ tìm thấy nó.
Sau khi cài Fruzzyband , chạy phần mềm này và nó cho bạn biết iphone của bạn có boodloader là bao nhiêu ? Nếu may mắn là 5.08 thì nó sẽ tự động downgrade baseband từ 05.11.07 xuống 04.26.08 và với baseband 04.26.08 bạn có thể dùng Ultrasnow để unlock chúng.

Chỉ các máy phone 3G nào được sản xuất trước tháng 9-2008 thì mới có boodloader 5.08 còn các máy được sản xuất sau đó thì không.

Các bạn có thể xem đoạn video clips này nhé. [ame="http://www.youtube.com/watch?v=Zd7hBP9gJoM&feature=player_embedded"]YouTube - Downgrade Iphone 3g baseband 5.11.07 to 04.26.08 on 3.1 Firmware[/ame]

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy vấn đề còn lại có thể là
1. Hiện đã JB được bản 3.1
2. Hiện củng đã hạ BB xuống đc 04.26.08 từ 05.11.07 nếu có BL từ 5.08 trở xuống :(
3. Vậy chỉ còn lại 1 hướng để các hack cơ yêu dấu có thể nghỉ đến là hạ BL trước. có nghĩa những máy có BL từ 5.09 đến 6.xx trở lên sẻ tiến hành hạ xuống 05.08 trước.
5. Sau đó dùng Fuzzyband để hạ tiếp BB xuống và có thể Unlock được.

alll anh em chỉ Hope chờ đợi.

bape47

GÂY DỰNG
nếu iphone chưa jailbreak mà đang bị cái bảng emergency thì làm sao bây h mod giup e dc ko :(

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu iphone chưa jailbreak mà đang bị cái bảng emergency thì làm sao bây h mod giup e dc ko :(

Bạn phải nói rõ tình trạng máy của mình thì mới có hướng giải quyết chứ. IP của bạn là 2G , 3G hay 3Gs . Đang dùng firmware bao nhiêu ? ...

bape47

GÂY DỰNG
Bạn phải nói rõ tình trạng máy của mình thì mới có hướng giải quyết chứ. IP của bạn là 2G , 3G hay 3Gs . Đang dùng firmware bao nhiêu ? ...
dạ IP của e là 3G lock.hum bữa thấy blackra1n có thể jailbreak đc e lật đật ko đọc kĩ rùi vô itunes updated lên 3.1.2 và làm theo cách của blackra1n lúc đầu thì nó ra cái hình mặt người và 4 cái IP.1 lúc sau nó ra cái bàn phím emergency e tắt đi và thử làm lại thì nó cứ running và IP thì ra cái cable với itunes wai lun.bây h cũng za.h ko bik phải làm sao.mod giúp e với :(.lúc thấy như za xog thì mới thấy người ta nói là chỉ jailbreak chứ ko unlock đc và chỉ cho bản world thui ko cho bản lock :((.mong mod giúp dùm

bape47

GÂY DỰNG
nếu cái bootloader là 05.09.thí bó tay để dowgrade về 04.26.08 ha mod

bape47

GÂY DỰNG
za là 05.09 cũng bó tay.za tip tục fai chờ :(

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...