Download Firmware cho Ipod trong apple??

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác cứ cài itunes mới nhất vào rồi vào ipod xong vào update nó sẽ tự load cái mới nhất về.
bác tí pha chỉ xí cặn kẽ nha lâu quá ko làm lại ko biết! cái folder hiện ra chữ I! rùi mình mở cái Itunel mới nhất rùi rùi bấm cái nào update firmwave cho Ipod cái ipod chỉ có kết nói trái tao + folder hình chử I rùi ko kết nói gì thêm

ti-pha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác cài itunes 7.02 vào, kết nối ipod, sau khi máy đã nhận xong ipod itunes sẽ tự động mở lên, sau đó vào thự mục ipod bên tay trái, bên cửa sổ bên phải sẽ hiện ra 1 dãy các thư mục chọn cái đầu tiên rồi chọn update (hoặc restore).

@MThandheld: Anh cứ cài đặt ITUNES 7 vào, nó sẽ có 1 cái software đi kèm là APPLE SOFTWARE UPDATE. Khi anh mở ITUNES lên rồi gắn IPOD vào, nếu IPOD của anh chưa được UP TO DATE, nó sẽ tự động báo là có 1 firmware version X.XX hiện avaiable, và hỏi anh có muốn update không, anh chỉ việc click next là nó sẽ tự động làm cho anh.. Sau khi mọi thứ đã xong ( bao gồm quá trình download, cài đặt, restart ipod ) anh khởi động lại cái IPOD rồi gắn vô là OK, lúc này trên khung cửa sổ FOLDER IPOD sẽ hiện thông báo UP TO DATE

Chúc anh vui với cái IPOD nhé :D

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@MThandheld: Anh cứ cài đặt ITUNES 7 vào, nó sẽ có 1 cái software đi kèm là APPLE SOFTWARE UPDATE. Khi anh mở ITUNES lên rồi gắn IPOD vào, nếu IPOD của anh chưa được UP TO DATE, nó sẽ tự động báo là có 1 firmware version X.XX hiện avaiable, và hỏi anh có muốn update không, anh chỉ việc click next là nó sẽ tự động làm cho anh.. Sau khi mọi thứ đã xong ( bao gồm quá trình download, cài đặt, restart ipod ) anh khởi động lại cái IPOD rồi gắn vô là OK, lúc này trên khung cửa sổ FOLDER IPOD sẽ hiện thông báo UP TO DATE

Chúc anh vui với cái IPOD nhé :D
Hey! này là Ipod đời đầu U2 Edition màng hình còn màu đen trắng, Như bác Ti Pha nói ở trên là khi iTunel Apple hiện lên cấm ipod vào thì nó sẽ hiện ra 1 cái Ipod nhưng mà này là ko hiện gì hết trên Itunel nhưng trong Ipod thì nó vẫn hiện đang kết nối rùi chuyển sang cái foler (!) có dấu chấu! chút lại chuyển nhưng ko có hiện Ipod trong Itunel nên ko biết đường mà up firmwave - Thằng em nó làm thế nào hư ( hình như gâm vào máy ko có itunel nên nó bị thế với )
hồi xưa có cái file load ipod về up file firmwave qua cái đó dễ giờ này mới quá ko biết đường :p

Bác còn file update ipod ko????

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
công nhận update kiểu này rất khó chịu, toàn phải phụ thuộc vào itunes, lúc nào ko có mạng mà muốn update thì chỉ có nước bó tay
bác vào trang ipodwizard.com down các bản update cũ xài offline cho các dòng máy trước cho tiện

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
công nhận update kiểu này rất khó chịu, toàn phải phụ thuộc vào itunes, lúc nào ko có mạng mà muốn update thì chỉ có nước bó tay
bác vào trang ipodwizard.com down các bản update cũ xài offline cho các dòng máy trước cho tiện
đúng rùi cần cái củ cho dễ làm! sau vào cái trang đấy toàn là online store! ko thấy chổ down firmwave bác có link trực tiếp ko?????? mò cả buổi ko biết nó ở đâu?:(

Cho mình hỏi câu này, hơi lãng, nhưng cũng dính dáng tới firmware, thông cảm nha, vì không dám đặt threat mới!

Mình có con iPod Tàu 1G (nhái Nano á, giờ bán đầy rẫy), vọc vào chức năng update firmware gì đó, mà đang lúc kết nối với máy tính, thế là toèo luôn, mới toanh. Giờ có ai biết cách HR, hay có chỗ nào chỉ em đi cài firmware lại với, giờ nó chỉ như cái xác không hồn vậy! Em ở Sài Gòn. Cám ơn các bác nhiều nha!

ti-pha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho mình hỏi câu này, hơi lãng, nhưng cũng dính dáng tới firmware, thông cảm nha, vì không dám đặt threat mới!

Mình có con iPod Tàu 1G (nhái Nano á, giờ bán đầy rẫy), vọc vào chức năng update firmware gì đó, mà đang lúc kết nối với máy tính, thế là toèo luôn, mới toanh. Giờ có ai biết cách HR, hay có chỗ nào chỉ em đi cài firmware lại với, giờ nó chỉ như cái xác không hồn vậy! Em ở Sài Gòn. Cám ơn các bác nhiều nha!
hàng nháy thì đâu có giống hàng thật, nó giống như mấy cái máy nghe nhạc thông thường, nếu bị hư thì bỏ đi chứ làm gì có firmware mà up hả bác, cái đó đâu gọi là ipod được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em tìm trên handheld để tham khảo thì chưa thấy mục nào viết về vấn đề này nên mạn phép góp ý, em hay check legit trên thông tin acc để giao dịch thì có thấy 1 số acc để bảo mật thông tin nên không thể thấy phần warning ,lâu lâu chợt thấy acc gắn kết ...
Lazada Vietnam Master card on Monday