Driver VGA X4500 chiếm 1,2 Gb trong Windows 7 RC 64-bit ?

lazycat1505

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bạn,
Mình cài Windows 7 b7100 cho máy mình, vô tình thấy được driver của Intel X4500 chiếm đến 1,2 Gb (1200 Mb):-?
Các bạn có gặp trường hợp này chưa vậy, bản 7600 có bị vậy không chứ nó ngốn thế này ai chịu nổi#:-S.Máy mình 4Gb RAM, đã cài full driver và ullity 64-bit của hãng (vaio sony). Mình nghĩ là lỗi của win.
Cám ơn các bạn, mong nhận chia sẻ

Attachments

83 KB · Đọc: 9

binh2d

GÂY DỰNG
mình nghĩ là không sai đâu, do bạn có nhiều ram và đang dùng chơi game nên nó share nhiều ram để hoạt động thôi.

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Của bác thế nào ấy chứ nhỉ??Của mình chương trình nặng nhất có 163M thôi,bác thử cài build 7600 x64 xem chứ vậy là không ổn đâu

Nkiet

GẮN KẾT
Nó báo chiếm HDD chứ đâu phải chiếm ram đâu mà mấy bác trả lời vậy. Bạn có thể không cài hay chỉ cài theo kiểu custom các thành phần cần thiết thôi tránh chiếm dung lượng HDD.
Mình không có máy cài cái này nên cũng không rõ lắm.

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
driver là tự nhận mà ta, làm sao bác thấy được cái này vậy ta

lazycat1505

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Driver Intel này mình cài qua Windows Update, dung lượng win báo tải về khoảng 19 Mb, mà khi cài xong thì nó chiếm như vậy. Bạn muốn thấy dung lượng vào Programs and Features, chọn hiển thị thanh 'size' như trong WindowsMedia Player thì thấy. Mình đang chờ down bản 7600 về cài thử xem có như thế không. Có bạn nào đang dùng Win 7 x64 với cạc X4500 vào xem thử ?!

lazycat1505

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình cài bản 7600 x64 rồi, vẫn thế các bạn ạ
Chú ý nhỏ: mình cài Win 7 Home để cho nhẹ nhưng phải cài lại Utimal, vì chỉ có bản Ultimal có thuốc chữa thôi ;)

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
driver là tự nhận mà ta, làm sao bác thấy được cái này vậy ta

tự nhận hay tự cài thì nó củng nằm hết trong list mà bạn, kể cả các file update củng sẻ thấy hết được nói chi là driver. Cái này bình thường bác chủ ơi, nó chiếm dung lượng hdd thôi mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.