Dự báo thời tiết tào lao...

Các thớt khác của whamy04

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bít bao nhiêu lần rồi

có phải lần đầu đâu bác ơi

tuandh08

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Gia Cát Dự. Thương cho dân miền trung quá.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thì thấy lạ 1 điều là sao giờ nãy vẫn có người tin vào Dự báo TT của VN nhỉ. Em toàn coi của Yahoo

smartphone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thì thấy lạ 1 điều là sao giờ nãy vẫn có người tin vào Dự báo TT của VN nhỉ. Em toàn coi của Yahoo

Ngư dân không có internet để vào yahoo giữa biển khơi đâu ông tướng, tất cả những gì ngư dân có là radio và những thông tin từ radio. Dự báo thời tiết có thể sai nhưng hướng đi của bão sai thế chó nào được, vệ tinh theo dõi đươc từng bước đi nhỏ của bão và có update trên các website. Theo em nên giải tán hết bọn dự báo khí tượng thủy vằn Việt Nam, tiền mua thiết bị và trả lương thuê luôn bọn khác chuyên nghiệp làm luôn ở nước ngoài.

dragon_tudvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngư dân không có internet để vào yahoo giữa biển khơi đâu ông tướng, tất cả những gì ngư dân có là radio và những thông tin từ radio. Dự báo thời tiết có thể sai nhưng hướng đi của bão sai thế chó nào được, vệ tinh theo dõi đươc từng bước đi nhỏ của bão và có update trên các website. Theo em nên giải tán hết bọn dự báo khí tượng thủy vằn Việt Nam, tiền mua thiết bị và trả lương thuê luôn bọn khác chuyên nghiệp làm luôn ở nước ngoài.

Sai thì phải tìm cách sửa chữa, chứ cái gì cũng tính thuê nước ngoài sao bác?
Nếu cái gì không làm được cũng để bọn nước ngoài làm hết thì VN mình mỗi năm tụt hậu đi bao nhiêu bác nhỉ?
Đơn giản như bác nói thì chẳng ai cần các trung tâm khí tượng - thủy văn. Cả thế giới chỉ ngó cái vệ tinh mà phán thôi hả bác?

Theo mình nên đóng những topic kiểu này, spam những chủ đề này có thể dẫn đến hệ quả không tốt

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
haha. Năm nào cũng có chuyện mà. dự báo thời tiết của việt nam như thế nào, cứ làm ngược lại là đúng =))
Em chỉ tin vào những cái gì của nước ngoài thôi, hàng nội em không dám dùng lâu rồi =))

Diễm Quỳnh

GẮN KẾT
Không biết nói sao nữa
http://dantri.com.vn/c20/s20-353438/tham-hoa-tu-chu-quan-va-du-bao-sai.htm
Dự báo thì cứ lấy của thế giới rồi sử đi chút đỉnh
Sai thì hô lên chỉ có tính tương đối, kinh nghiệm chuyên môn còn kém,... bla bla bla
Thiệt hại thì chỉ có dân chịu
Các Bác nói gì thế? Xem hộ nhà em trong này có mấy Ông Tiến Sĩ, Trưởng phòng, Trưởng ban?
http://www.nchmf.gov.vn/website/vi-VN/83/36/Default.aspx

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sai thì phải tìm cách sửa chữa, chứ cái gì cũng tính thuê nước ngoài sao bác?
Nếu cái gì không làm được cũng để bọn nước ngoài làm hết thì VN mình mỗi năm tụt hậu đi bao nhiêu bác nhỉ?
Đơn giản như bác nói thì chẳng ai cần các trung tâm khí tượng - thủy văn. Cả thế giới chỉ ngó cái vệ tinh mà phán thôi hả bác?

Theo mình nên đóng những topic kiểu này, spam những chủ đề này có thể dẫn đến hệ quả không tốt
Sai thì sửa nhưng sai mãi thì chết ( chết theo đúng nghĩa của từ này ) dân bác ơi ! Cái dự báo thời tiết của Việt Nam mình thật sự thì đã có tiến bộ nhưng chẳng thấm vào đâu cả. ^#(^

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhớ lại cơn bão Chanchu ngày xưa,mấy chục mạng người ngư dân đã mãi mãi ra đi chỉ vì dự báo sai hướng đi của bão.Mà ngư dân thì chỉ biết bám víu vào thông tin của trung tâm dự báo khí tượng thủy văn.Ôi,thương!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.