Dùng ActiveSync rồi nhưng vẫn chưa nhận PC_POCKET

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 12:38
Em làm theo bác HAO BUI chỉ dẫn và đã cài đặt xong nhưng mà desktop vẫn chưa nhận PC_POCKET bây giờ phải làm sao???
Các pác giúp em thì giúp cho chót
Đừng bỏ rơi em giữa đường pác ơi

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 16:46
Vẫn không được bác ạ nó báo can not conect to the Window mobile powered device. To troubleshoot the problem.

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 16:49
hơi rảnh mot chút nên hướng dãn bác kỹ từng bước nhé hiiii
-Cài đặt ActiveSync xong khởi động lại máy thấy chỗ khay đồng hồ trên PC có biểu tượng ActiveSync nhưng mờ màu xám. bác Exploer lên thấy có thêm một cửa sổ bên trái chỗ dưới mấy ổ C, D.. control panel có Mobile Device

Cắm cáp USB vào máy rồi cắm đầu kia vào PPC. Lúc này trên PPC báo conect usb Sync. Trên PC chỗ khay đồng hồ trên PC có biểu tượng ActiveSync lúc này sáng lên màu xanh là là bác đã kết nối dc rồi đấy. Xem hình kem theo nhé

Nêu vẫn ko dc thi bác rút cáp ra. vào PPC Start/program mở chương trình ActiveSync rồi cắm lại ok thôi

Lúc này muốn chep nhac thì chép vào thẻ nhớ là thư mục Mobile Device\ storage card
Muốn cài đặt chuong trình thì chay file *.exe ngay trong PC; file cab thi chep vào PPC chạy nó mà cài đặt

===== Ok

Attachments

30 Tháng một 2007 lúc 20:58
Reinstall xem sao, lúc trước em cài Sony PC suite vo cũng bị vậy, sau đó gỡ từng cái ra cài lại xài bình thường. Phần contact không mất đâu ạ vì hình như nó lưu trong Outlook đấy.
Thân

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2007 lúc 04:13
- Khi cắm dây vào đèn báo sóng có sáng đỏ liên tục không (giống như đang xạc pin)? Nếu không thì chưa kết nối được, kiểm tra lại dây Sync.
- Nguồn có mở lên chưa? Nếu cắm dây Sync mà tắt nút nguồn thì pó hand.
- Nếu cả 2 điều ở trên đều thỏa mãn mà vẫn không được thì click chuột phải vào icon ActiveSync chọn Connection Settings, kiểm tra xem đã đánh dấu vào mục Allow USB connections chưa? Nếu chưa thì đánh dấu vào nó rồi chọn Connect. . . là xong.
- Nếu cả 3 điều trên đều thỏa mãn mà vẫn không được thì . . . . . . thì . . . . đi ngủ, ặc ặc 4giờ mấy rồi . . . . mai sao dậy nổi đi làm đây :eek:

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 10:02
Bạn đang dùng WM5 hay WM 6 ? Nếu Ver 5 thì dùng bản AS 4.1, 4.2 . Còn WM6 thì bạn phải Update AS lên 4.5 mới nhận đc PPC . Ngày trước mình dùng WM5 , cài AS 4.2 thì nó dek nhận, phải remove ra. Cài lại bản 4.1 thì chạy ngon lành . Chúc bạn thành công .

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 14:30
Bạn đang dùng WM5 hay WM 6 ? Nếu Ver 5 thì dùng bản AS 4.1, 4.2 . Còn WM6 thì bạn phải Update AS lên 4.5 mới nhận đc PPC . Ngày trước mình dùng WM5 , cài AS 4.2 thì nó dek nhận, phải remove ra. Cài lại bản 4.1 thì chạy ngon lành . Chúc bạn thành công .
Cám ơn bác đã chỉ giúp chắc tại em cài phần 4.2 rồi. Em dùng WM6

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 22:29
Em cũng gặp vấn đề y hệt.
Đã cài bản 4.2 rùi mà PC vẫn không sync với O2s được.

P/S: O2s em mua lại, đã up rom WM5. Táy máy HR theo kiểu WM3 lúc vừa mua máy. Về nhà sync vơi91 PC hok được :(

Trước đó em vẫn sync với O2 mini bình thường.

Mong các cao thủ giúp đỡ!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyên nhập khẩu và phân phối cáp điều khiển, cáp tín hiệu âm thanh, cáp tín hiệu vặn xoắn chống nhiễu tiêu chuẩn Đức
Gồm các loại:
+ Cáp điều khiển altek kabel, có lưới chống nhiễu và không lưới chống nhiễu
+ Cáp tín hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday