Dùng card wifi- có kết nối-mà kô vào www đc

Các thớt khác của anmay_nhindoi

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 21:54
Vấn đề kết nối đc với AP wireless mà ko vô net đc trên 4r nói nhiều rùi,bạn chịu khó search đi

ngtrungha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng bảy 2007 lúc 21:58
status là connect và speed là very good mà không dzô www với yahoo đc luôn. có mà cũng như không. thế đó. các huynh ai biết sửa lổi này chỉ em với.
thankssssss(em nghỉ là dzo cài đặt nào đó của OS thì phải)
Bạn cắm trực tiếp vào modem xem có ra net được không? nếu được thì lỗi đang nằm ở chố AP. Bạn xem lại cách config.

Còn connect báo tốt mới chỉ là từ máy bạn tới Ap mà thôi, ap không chỉ tới được modem thì bạn không vào net được.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 22:33
Đầu tiên check xem tín hiệu ADSL đã, xem đèn DSL trêm modem có sáng ko. Kế đến mới check lại cấu hình modem, xem username & pass thế nào, các thông số VPI & VCI, DNS ... đã đúng chưa ... và quan trọng là trong trang cấu hình modem, nó đã thông báo Connected (hoặc đã có báo tốc độ DL/UL hay chưa).

Khi đã chắc chắn ko phải do modem, rồi mới nghi ngờ thằng laptop được :D

24 Tháng bảy 2007 lúc 08:11
status là connect và speed là very good mà không dzô www với yahoo đc luôn. có mà cũng như không. thế đó. các huynh ai biết sửa lổi này chỉ em với.
thankssssss(em nghỉ là dzo cài đặt nào đó của OS thì phải)
Vậy là do modem rồi, từ modem kô có tính hiệu ra, em đi cafe hay gặp vụ này hoài, thấy sóng gió bao la nhưng chẳng lướt web được vì kô nhận được tín hiệu nào cả :(

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nghe thì có vẻ là rất hoang đường .... Nhưng mà nó lại là sự thật
Một thiết kế cực kỳ thú vị dành cho anh em nào muốn tìm hiểu về cơ chế Gyro Tourbillon. Tất cả những gì bạn cần làm là vào đây download file in 3D, tìm địa chỉ in 3D, in ra và về mày m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday