Dùng chương trình gì để convert video sang định dạng MQV, Mp4,...?

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho mình hỏi có thể dùng chương trình gì để chuyển đổi các định dạng DVD, VCD, AVI sang MQV nhỉ?

Mình dùng TH55, xem video bằng Full Movie Player (FMP) rất mượt. FMP hỗ trợ xem định dạng mp4 và mqv.

TCPMP chạy trên TH55 bị giật hình, có thể do tốc độ cpu của TH55 chăng? Trước đây mình dùng TCPMP trên T5 thì trên cả tuyệt vời!

7Up

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
SevenUp said:
Các bác cho mình hỏi có thể dùng chương trình gì để chuyển đổi các định dạng DVD, VCD, AVI sang MQV nhỉ?

Mình dùng TH55, xem video bằng Full Movie Player (FMP) rất mượt. FMP hỗ trợ xem định dạng mp4 và mqv.

TCPMP chạy trên TH55 bị giật hình, có thể do tốc độ cpu của TH55 chăng? Trước đây mình dùng TCPMP trên T5 thì trên cả tuyệt vời!

7Up

Một phần mềm Multimedia đa năng, phiên bản mới có hổ trợ chuyển đổi Video, hổ trợ AVI, MP4, MPEG, MQV,... có cả option thiết kế riêng cho Clie.

Chưa có thời gian để hướng dẫn chi tiết.
Bác xem chi tiết và download tại đây: http://www.cowonamerica.com/products/jetaudio/ (phải dùng bản Plus, bản Basic giới hạn không cho Convert Video). Phần mềm còn có chức năng Record, Video->Audio,....

Chúc vui.

PS.
MQV là một chuẩn Mp4, bác có thể dùng Quick Time Player để Open và Play trên PC.

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn 2 bác đã hướng dẫn.

@Tuấn: Vì khi mua máy mình k0 có cd nên hỏi hơi stupid một xíu.
Cái image converter hình như đâu có cho convert trực tiếp từ định dạng DVD bạn nhỉ?

@Dihuta: Jetaudio thì anh cũng đang dùng để nghe nhạc, nhưng mà là bản Basic. Hihi, sẽ phải sưu tầm gấp cái Plus thôi. Té ra nó cũng convert được video mà lại còn mạnh nữa.

7Up

MyChip

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xài cái ImTOO đó! Hầu như định dạng nào cũng chơi được! Lại có thể tự chỉnh bitrate nữa.....
Thân!

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
SevenUp said:

7Up

Trước hết bạn kiểm tra xem tren MS của bạn có thư mục này chưa MSSONY/MOML0001/
nếu chưa có thì bạn tạo ra, nhớ là chữ in hoa hết nhé.
Bạn chép tập tin(có sẵn, xin của mấy tên dùng ppc, hoặc tải trên pocketmovies.net) MPEG vào thư mục trên và đổi tên như sau.
MSSONY/MOML0001/MOVXXXXX.MPG

XXXXX: phải là số(không phải chữ) và chữ X đầu tiên phải là số 0
ví dụ: ms:\MSSONY/MOML0001/MOV05403.mpg

Nếu không làm đúng như quy luật trên thì movie play của clie sẽ không nhìn thấy tập tin phim của bạn.

Tương tự như trên, khi ta dùng clie để quay phim thì phim lưu trên ms dưới dạng .MQV. Thực chất .MQV là MPEG4, do đó cần có Quicktime là xem được.
lên apple tải cái quicktime về là xong.

tập tin .dat trong đĩa VCD chính là MPEG.
Chúc thành công.
À trên đĩa đi theo của TH hay UX đều có phần mềm chuyễn định dạng phim đó anh 7UP. Anh thử xem sao nhé.
Chúc thành công

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn dùng chương trình này http://divx.ppccool.com/
để convert sang file avi là tuyệt nhất đó chọn bitrate từ 388kb/ trở nên thì xem trên Th55 net như DVD hơn nữa nó hỗ trợ covert thẳng từ DVD rất tiện!

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cuhiep said:
Trước hết bạn kiểm tra xem tren MS của bạn có thư mục này chưa MSSONY/MOML0001/
nếu chưa có thì bạn tạo ra, nhớ là chữ in hoa hết nhé.
Bạn chép tập tin(có sẵn, xin của mấy tên dùng ppc, hoặc tải trên pocketmovies.net) MPEG vào thư mục trên và đổi tên như sau.
MSSONY/MOML0001/MOVXXXXX.MPG

XXXXX: phải là số(không phải chữ) và chữ X đầu tiên phải là số 0
ví dụ: ms:\MSSONY/MOML0001/MOV05403.mpg

Nếu không làm đúng như quy luật trên thì movie play của clie sẽ không nhìn thấy tập tin phim của bạn.

Anh làm theo đúng hướng dẫn này nhưng MoviePlayer vẫn k0 thấy file nào hết bác Hiệp à.

7Up

Bài viết cần bạn xem thêm

Mùa bóng đá. Và tinh thần "Việt Nam Vô Địch" lại được thổi bùng, mặc dù covid nên hơi yếu, nhưng có lẽ cũng nên khởi động để xem cả World Cup lẫn Euro.