Dùng CT gì để kiểm tra pin laptop

Các thớt khác của hungnm_tl
26 Tháng bảy 2007 lúc 11:55
Chào các bác
E đã mua con laptop Dell 1501, khi mua thì đc biết là pin của em này là pin 9cell chạy được 6h. Qua quá trình sử dụng thì thấy có vẻ không đc như quảng cáo, e lên trang chủ của Dell thì thấy con này chỉ có 5.5h. Có bác nào có chương trình hay cách nào để kiểm tra xem pin của mình là loại mấy cell không ạ?
Cảm ơn các bác nhiều nhiều :)

26 Tháng bảy 2007 lúc 13:49
Chào các bác
E đã mua con laptop Dell 1501, khi mua thì đc biết là pin của em này là pin 9cell chạy được 6h. Qua quá trình sử dụng thì thấy có vẻ không đc như quảng cáo, e lên trang chủ của Dell thì thấy con này chỉ có 5.5h. Có bác nào có chương trình hay cách nào để kiểm tra xem pin của mình là loại mấy cell không ạ?
bạn có thể sử dụng chương trình Sandra thử xem.
chúc vui.

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 14:25
Chào các bác
Bác tìm thử phần mềm Battery Eater Pro 2.7 về thử xem sao, mình từng xài phần mềm này test thấy khá tốt.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday