Dùng DDR2 dual mà bus khác nhau???

Các thớt khác của dualcore

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:35
Nếu như mainboard hỗ trợ dual ram mà mình cắm 1 thanh bus 533 + 1 thanh bus 667 được không nhỉ các Bro? Có đứa bạn nhờ nâng cấp hộ RAM lên vì thấy giá RAM giảm kinh quá. Hình như bus 533 chuẩn bị tiệt chủng hay sao thế???trên các bảng báo giá hầu như chỉ còn Bus667 thôi hà???
Các Bro tư vấn giúp với. Thanks:confused:

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:51
không được bạn ạ. Vì đơn giản lả nó không cùng bus . Hơn nữa khi cắm hai thanh như bạn nói, đã ko chạy được dual mà 2 ram lại chỉ chạy với bus của ram thấp là 533 mà thôi. Để chạy được dual thì 2 thanh ram phải cùng bus, cùng dung lượng, cùng loại, cùng số lượng chip nhớ nữa thì tốt.

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:54
Sao mình gọi đến Cty chúng nó bảo được nhỉ?trong sách main chỉ nói đến cách cắm để chạy dual thôi chứ không nói đến bắt buộc phải cùng Bus. Mua RAM cùng hãng thì ok chứ nhỉ?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 12:02
không được bạn ạ. Vì đơn giản lả nó không cùng bus . Hơn nữa khi cắm hai thanh như bạn nói, đã ko chạy được dual mà 2 ram lại chỉ chạy với bus của ram thấp là 533 mà thôi. Để chạy được dual thì 2 thanh ram phải cùng bus, cùng dung lượng, cùng loại, cùng số lượng chip nhớ nữa thì tốt.
chú DŨng sai rồi, với chipset 915 trở lui thì không được, nhưng với chípet 945 trở lên ới inel và chipset 6150 của nvidia thì hoàn toàn được, không 1 chút do dự, nhưng nó sẽ chạy dual ở bus 533 chứ không phải 667

Hoạt động vẫn ổn định

BẠn thậm chỉ không cần gắn cây cùng dung lượng đâu, 1 cây 512 và 1 cây 1G vẫn chạy được dual chanel đối với chipset 945,nhưng với chipset của nvidia thì không được

18 Tháng sáu 2007 lúc 19:02
nhưng lưu ý 1 điều là xài lấu sẽ xung đột hệ thống, bị dead screen ^^

18 Tháng sáu 2007 lúc 21:03
Lap top thì mình ko biết nhưng Pc thì đã từng cắm chung thanh 333 với 1 chú 400 kết quả là chết mất tiêu chú 333. thât ra bác bán con 533 đi mua con 667 cũng ko chênh hiều đâu ạ. Mà em thấy nó vẫn rao bán Ram 1G 533 đầy đấy chứ ạ bác ở HN cứ ra Trần Anh làm 1 chú có 48$ còn rẻ hơn 667 1$ ý chứ

18 Tháng sáu 2007 lúc 21:32
vdzungsuu à, cùng số lượng chip nhớ là sao????
tất cả đều cùng nhưng một con hiệu hynix, một con hiệu samsung thì có được ko???

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 22:13
ko ạ, ý e là nếu 2 thanh cùng số lượng chip nhớ thì tốt.Còn chính vẫn là 3 tiêu chí đầu e đưa ra là Cùng loại, cùng bus, và cùng dung lượng ạ. Tuy nhiên cái vụ như a Nam nói e chưa biết thật, hic, để mai check lại :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday