Dung lượng đĩa cứng sau khi cài đặt Vista ?

30 Tháng bảy 2007 lúc 20:01
Cho hỏi, sau khi format ổ C ,cài Vista, chưa cài đặt chương trình nào thêm cả, check dung lượng, nó ngốn của mình gần 10gb. Dung lượng đó có đúng ko hả các bác ?
Đúng rồi, Vista ngốn ổ cứng lắm nhất là bác cài Vista Ultimate, hình như yêu cầu của Vista là tối thiểu 15GB còn trống trong ổ master.

Trong trường hợp bác muốn phân chia ổ đĩa lại cho hợp lý thì dùng trình chia đãi có sẵn trong Vista để chia lại cho hợp lý.

Chúc bác xài tốt Víta

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 21:18
Cho hỏi, sau khi format ổ C ,cài Vista, chưa cài đặt chương trình nào thêm cả, check dung lượng, nó ngốn của mình gần 10gb. Dung lượng đó có đúng ko hả các bác ?
pagefile của em giờ đã là ~ 4GB rồi! Hic hic. Đúng là tốn thật bác ạ

30 Tháng bảy 2007 lúc 21:31
Các bác nên tắt phần System Restore như trong XP ấy. Nếu em ko nhầm thì khi tắt thì ổ cứng sẽ ko có hiện tượng đầy thêm sau mỗi ngày.
Cái đĩa cài đặt Vista nó có gần 3gb, mà cài ra gần 10gb, ghê gớm thật, tắt system restore đi thì nó sẽ ko cần thêm bộ nhớ để back up theo time nữa nhỉ,nhưng chắc cũng ko nhằm nhò gì so với vài gb mà vista đã ngốn.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 21:59
Bác bỏ chức năng hibernate đi rồi xóa file hibernate bằng clean disk thì giảm được mấy GB ổ C đấy

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 22:37
Hướng dẫn cụ thể tí đi ông Tùng badoka ơi,xài cái clean disk nào ? xóa file hibernate ra sao, thanks.
Này này, em Badoka chỗ nào vậy?:D :D :D
Bác vào Run/Cmd gõ powercfg/hibernate off (cái này em ko rõ có cần thiết ko vì em ko làm thì nó vẫn thế :D)
Sau đó chuột phải vào ổ C chọn disk cleanup, tích vô cái hibernate gì đó ( em làm xong nó đâu mất tiêu rồi nên ko nhớ chính xác là cái gì )
Có cách xóa file trong ổ C nhưng bỏ Hidden lằng nhằng bác ạ.

2 Tháng tám 2007 lúc 09:22
thế này thì mất toi cái chức năng hibernate rồi ,Vista thì khởi động ì ạch,chỉ còn hi vọng vào chú hibernate.Bác nào có chiêu gì tiết kiệm ổ cứng mà ko cần xóa hibernate ko ?

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday