Dung lượng download internet cao quá

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 13:52
Máy em ở nhà dùng Vista. Từ trước đến nay mỗi ngày chỉ vào mạng khoảng 2 tiếng, dùng DU meter thì thấy dung lượng down xuống khoảng 40mb/ngày. Thế mà vừa rồi kiểm tra online time, thấy ngày nào dung lượng cũng khoảng hơn 300mb. Em vừa check xong, 1 tiếng vừa rồi, chỉ vào xem tin tức vớ vẩn ở Ngôi sao, dantri, vietnamnet, HHVN khoảng 20 phút, sau đó cứ kệ windows mở trang các web đó, vậy mà sau 1h đã lên tới hơn 150mb rồi. Em đã chạy chương trình diệt anti spyware và microsoft defender nhưng chả tìm thấy con spy nào. Cả virus cũng không có nốt vì máy này em chỉ dùng ở nhà để đọc tin và chát buổi tối thôi, khó có khả năng bị virus. Bác nào biết chỉ dùm em với ah.:confused:

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 15:37
Ngày xưa cũng dùng con này đo tốc độ.. và cũng bị vấn đề như của bạn. Gọi lên dịch vụ phản ánh thì nó kêu chắc do virut trong khi mình là pro` thì móc đâu ra virut trong máy. Cuối tháng thì vẫn bị nó tính tiền theo cái máy đo được đó.. Vô phương. Ngày đó tôi xài viettel.
Bạn cũng cần chú ý khi bạn ol có rất nhiều chương trình tự update. tự động ol ẩn trong hệ thống nữa.

7 Tháng mười hai 2007 lúc 17:58
Tiền cước tính cả dung lượng download và upload. DU Meter cho phép hiển thị dung lượng đang up lên hay tải xuống, bạn hãy để máy đó và quan sát thử xem, nếu có trojan, virus hay spyware nào có liên lạc với bên ngoài là biết liền à. Bác "dlam1981" nói đúng, tốc độ tải mỗi trang khi đó bằng DUMeter với các trang có server đặt tại VN là gần 300 Kb/s (mạng nhà em), nên cài thêm các addon ko cho chạy tự động các file flash hoặc image, tiết kiệm được khối đấy.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 20:41
Thanks các bác. Dung lượng up lên chỉ chưa đến 1/10 dung lượng down, các bác ah. Máy em không cài gì cả, đến Office em cũng không cài đâu ah. Chắc có app nào tự động down hoặc em nghĩ có adware nào tự động down xuống.

Trước khi đo = DU, em đã disable INternet option phần animation và audio rồi ạ. Chỉ có cho hiển thị image thôi. Và mở trang web ra rồi, thấy nó load 100% rồi em không đụng đến nó mà thấy nó vẫn báo đèn xanh down xuống liên tục.
Em chạy XP ở phân vùng khác thì bình thường. Mở web ra rồi không dùng đến thì nó không thấy down xuống.
Em nghĩ là có adware nào đó, em chỉ xem tin và chat thôi, bác nào chỉ em đặt firewall chặn các port hoặc có chương trình diệt adware nào tốt bảo em để em cài thử xem với ah.
nên cài thêm các addon ko cho chạy tự động các file flash hoặc image, tiết kiệm được khối đấy
Bác cho em biết tên các add on để em cài thử luôn ah.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 23:03
Bác dùng Spyware Doctor thử xem sao, quét cho kì dc mới thôi, nếu k thì cài lại đi Bác, vì theo Bác nói e thấy trong win chưa có chương trình gì nhiều, cài lại tầm 1h là xong và an tâm hơn, chứ hàng tháng cứ tiền thế ai chịu nổi :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 05:25
Thì chuyển qua dùng trọn gói đi bác, đỡ phải lăn tăn, mà bác xem có chương trình nào auto update ko, chả bít máy bác thía lào chứ máy em thì nhiều lắm (windows, IDM, Skype, yahoo, Kaspersky, Itune...)

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 09:17
Máy em ở nhà dùng Vista. Từ trước đến nay mỗi ngày chỉ vào mạng khoảng 2 tiếng, dùng DU meter thì thấy dung lượng down xuống khoảng 40mb/ngày. Thế mà vừa rồi kiểm tra online time, thấy ngày nào dung lượng cũng khoảng hơn 300mb. Em vừa check xong, 1 tiếng vừa rồi, chỉ vào xem tin tức vớ vẩn ở Ngôi sao, dantri, vietnamnet, HHVN khoảng 20 phút, sau đó cứ kệ windows mở trang các web đó, vậy mà sau 1h đã lên tới hơn 150mb rồi. Em đã chạy chương trình diệt anti spyware và microsoft defender nhưng chả tìm thấy con spy nào. Cả virus cũng không có nốt vì máy này em chỉ dùng ở nhà để đọc tin và chát buổi tối thôi, khó có khả năng bị virus. Bác nào biết chỉ dùm em với ah.:confused:
Bạn có dùng wifi không, nếu có thì khả năng bị dùng Net chùa rồi.
Giải pháp cuối cùng là đăng ký gói cước ADSL. Nếu bạn chỉ lướt web bình thường thì chọn gói thấp nhất (256/512) với cước trọn gói là 250K/tháng (VNN) là chẳng phải lăn tăn gì.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 09:45
cứ xài trọn gói cho nó đỡ lăn tăn.. download gì nó cũng thoải mái.. không bị tâm lý. khi đó xài net mới thoải mái thực sự... có tí tiền mà lại được cái dễ chịu trong đầu...
Windows cũng tự động update mỗi khi kết nối...nhớ tắt cái đó đi nhá.
còn vista thì chạy cả đống thứ mỗi khi kết nối. Nói chung là rất khó kiểm soát

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday