Dung lượng tối đa của thẻ nhớ cho Sony S650?

Các thớt khác của trungctu

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 15:47
Em có con S650, đang dùng thẻ 512 theo máy. Nay muốn up thẻ mà không biết máy này hỗ trợ tối đa bao nhiêu. Các bác giúp em với.

Lam Sơn

Super Moderators
28 Tháng hai 2008 lúc 22:11
Em có con S650, đang dùng thẻ 512 theo máy. Nay muốn up thẻ mà không biết máy này hỗ trợ tối đa bao nhiêu. Các bác giúp em với.
Trong sách hướng dẫn không thấy nói giới hạn tối đa là mấy GB bởi vậy anh cứ thoải mái.
Nhưng theo ý tôi không nên dùng thẻ có dung lượng quá lớn, tầm 512MB/thẻ là tốt nhất. Nếu có nhu cầu chụp nhiều anh có thể mua nhiều thẻ.
- Tránh không nên lưu trữ nhiều hình ảnh trên một thẻ phòng sự cố thẻ có thể xảy ra bất cứ lúc nào và điều này hầu như không hề được báo trước.
- Nếu chụp hình thể thao hoặc chụp liên tiếp nhiều ảnh thẻ có dung lượng vừa phải máy ảnh sẽ ghi ổn định hơn so với thẻ có dung lượng lớn. Thân chào.

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 09:02
Thank mod LamSon nhé, nhưng gợi ý của anh có chỗ bất ổn :). Máy của em xài thẻ Memory Stick Duo của Sony, mà thẻ này chỉ có nước mua chính hãng thôi, mua thẻ ngoài không yên tâm. Em mua thẻ 512 bên Thái đã hơn 1000 Bath rồi :(

3 Tháng ba 2008 lúc 10:41
Em cũng dùng máy chụp hình của Sony, nhưng sao em gắn loại thẻ màu đen vào thì nó báo lỗi, trong khi thẻ xanh thì kô vần đề gì???

5 Tháng ba 2008 lúc 00:56
Em cũng dùng máy chụp hình của Sony, nhưng sao em gắn loại thẻ màu đen vào thì nó báo lỗi, trong khi thẻ xanh thì kô vần đề gì???
Có thể là do thẻ lỗi thôi vũ . Format lại thẻ xem sao nhé . Nếu vẫn còn bị thì đem ra bảo hành hoặc nhờ cửa hàng đó đổi qua thẻ xanh vì thẻ xanh ( sanDisk ) sử dụng tốt hơn nhiêu . :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2008 lúc 02:24
Bác cứ mua đúng thẻ xịn mà dùng là okie ngay, ví dụ thẻ Sony MS 4G bán đầy trên mạng giá khoảng 400,000 VNĐ (tạm gọi là thẻ cùi bắp), còn thẻ xịn 4G bán tại Sony VN hay thẻ Sandisk do FPT phân phối giá tới 1,400,000 VNĐ. Nói như vậy để cho bác thấy với mức giá quá chênh lệch như vậy thì chất lượng sẽ như thế nào rồi. Muốn kiểm tra thì lấy 2 loại thẻ bỏ vào PSP chơi games là biết ngay, thẻ cùi bắp chơi games cứ giật giật hoài còn thẻ xịn thì không bao giờ bị vậy. Hơn nữa thẻ xịn tốc độ chép dữ liệu rất nhanh, ổn định và bảo vệ dữ liệu tốt hơn rất nhiều.

christhnvn

http://phuthai.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng ba 2008 lúc 00:10
Bác cứ mua đúng thẻ xịn mà dùng là okie ngay, ví dụ thẻ Sony MS 4G bán đầy trên mạng giá khoảng 400,000 VNĐ (tạm gọi là thẻ cùi bắp), còn thẻ xịn 4G bán tại Sony VN hay thẻ Sandisk do FPT phân phối giá tới 1,400,000 VNĐ. Nói như vậy để cho bác thấy với mức giá quá chênh lệch như vậy thì chất lượng sẽ như thế nào rồi. Muốn kiểm tra thì lấy 2 loại thẻ bỏ vào PSP chơi games là biết ngay, thẻ cùi bắp chơi games cứ giật giật hoài còn thẻ xịn thì không bao giờ bị vậy. Hơn nữa thẻ xịn tốc độ chép dữ liệu rất nhanh, ổn định và bảo vệ dữ liệu tốt hơn rất nhiều.
bác còn thiếu 1 phần nữa là cùi bắp thỉnh thoảng lăn đùng ra phải đi kiếm cùi bắp khác nữa chứ :D

Thẻ nhớ MS Pro hoặc MS Pro Duo của chính hãng Sony hoặc SanDisk có chất lượng rất cao và tốc độ ghi đọc thì có thể nói vượt trội so với thẻ SD 150x vì vậy dù có dùng thẻ 4GB hay 8GB cũng hoàn toàn yên tâm ko sợ bị đơ máy bác trungctu ah. ở đây là em nói hàng xịn thôi đó nhé, còn hàng cùi bắp thì chạy chậm như rùa :D

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
17 Tháng ba 2008 lúc 17:34
Thẻ Sandisk 4G có giá 500k không các bác? Làm sao để phân biệt thẻ xịn với thẻ cùi bắp? Có người bán thẻ M2 1G giá 230K, nên mua không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday