Dùng mạng Viettel không coi đc phim trên IONE.NET

Các thớt khác của thangtruong

thangtruong

GÂY DỰNG
Mấy pác cho em hỏi, là em làm software, công ty nối mạng ADSL 24/24, nhưng là mạng Viettel, nhưng khi em lên trang http://ione.net/Movie/ củng thấy biểu tượng icon window media, nhưng em click vào thì không coi đc,

Mấy pác ai biết chỉ dùm em làm sao để coi đc film trên IONE.NET mà dùng mạng viettel, nhiều film hay quá mấy pác ơi.

Mong nhận đc sự giúp đở của mấy pác :-/

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn xem lại xem media player của bạn là bản nào.
với lại một điều nữa, mình cũng dùng viettel mà chưa bao giờ coi trên ione.net được vì nó cứ dựt dựt, tải về thì được.
vnn cũng chẳng coi được, fpt còn dựt nữa là.

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
To Cuhiep : Bác tải về bằng cách nào thế (tải về của bác có phải là download phim về không), nếu bác làm được, xin chỉ giúp cho tôi với. Cám ơn bác .

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cuhiep said:
bạn xem lại xem media player của bạn là bản nào.
với lại một điều nữa, mình cũng dùng viettel mà chưa bao giờ coi trên ione.net được vì nó cứ dựt dựt, tải về thì được.
vnn cũng chẳng coi được, fpt còn dựt nữa là.

Bác Cuhiep ơi, bác tải về bằng cách nào vậy bác, bác hướng dẫn chi tiết giúp tôi được không ?

mthangbk

GÂY DỰNG
Các bác có thể dùng FlashGet để down phim về ổ cứng. Các mạng không phải FPT khi kết nối vào Ione.net chỉ được khoảng 10-20KB/s, quá chậm để xem online.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
*Lý do đơn giản Ione.net do FPT quản lý + bỏ tiền xây dựng. Đâu có ngu cho các thuê bao không phải là FPT xem trực tuyến. Bác down được (tốc độ chậm) là may mắn rồi đấy :lol

Dragon

Love the luxury
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái bọn FPT này em dùng mà xem trên ione suốt ngày buffering điên cả tiết
Không biết bao giờ nó mới nâng cấp để xem phim ngon lành đây

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác nói sao chứ ở cơ quan em dùng gói mega net của fpt coi tốt chán, còn ở nhà dùng mega home coi cũng tốt chán. không bị giựt tí nào.

voduy

GẮN KẾT
các bác chẳng chịu sreach bài gì cả, đã có rât nhiều bài nói về chuyện download film từ www.ione.net mà kô fải là account của FPT....

Để hiện được cái link WMPlayer , cách duy nhất là thay proxy....chi tiết thế nào bạn search lại nhé........

Dragon

Love the luxury
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
daicaothu said:
các bác nói sao chứ ở cơ quan em dùng gói mega net của fpt coi tốt chán, còn ở nhà dùng mega home coi cũng tốt chán. không bị giựt tí nào.
Có thể tùy từng phim nữa có vài phim em coi vẫn Okie còn mấy phim coi đc 5-10' là buffering

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...