dùng modem trên máy laptop để gọi điện thọai không được?

Các thớt khác của newfan_2008
Status
Không mở trả lời sau này.
11 Tháng hai 2008 lúc 11:23
mình dùng line điện thoại nhà cắm vào jack rj11 của modem và tạo kết nối quay số trực tiếp đến một số dt bầnhy di động nào đó : chỉ nghe người ta nói chứ mình nói thì người ta không nghe.
Xin các sư huynh vui lòng chỉ giáo với!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2008 lúc 14:45
mình dùng line điện thoại nhà cắm vào jack rj11 của modem và tạo kết nối quay số trực tiếp đến một số dt bầnhy di động nào đó : chỉ nghe người ta nói chứ mình nói thì người ta không nghe.
Xin các sư huynh vui lòng chỉ giáo với!
ý bác là cắm line từ modem vào máy bàn rồi nhấc máy và gọi thì ko nghe thấy bên kia chứ gì?
- Kiểm tra xem cắm đúng cổng chưa?
- Rút dây line cắm trực tiếp vào "hộp diêm" mà khônng qua modem rồi thử gọi lại xem có bị ttrạng đó nữa ko?
Hay là bác tạo kết nối(dial) trên PC rồi bấm số gọi? Như thế thì ko nghe được là phải rồi, đó ko phải là kết nối đường thoại thông thường đâu! dấy line cắm vào modem quay số của Laptop chỉ dùng để kết nối internet qua phương thức quay số ( phương thức cũ- tốc độ thấp)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday