Dùng Nero burn DVD theo multisession gây mất data

Các thớt khác của buzzzzzz

buzzzzzz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 13:56
Xin hỏi có ai biết lỗi này là sao ko? Mình dùng ổ ghi dvd trên laptop Vaio ghi dữ liệu theo chế dộ multisession= bản Nero 6.6.0.14 ko hiểu sao có những lần ghi thì gây mất data ,ví dụ : mình ghi 2 lần ,lần 1 ghi bài hát A,lần 2 ghi bài hát B,sau ghi xong lần 2 thì xem trên đĩa thì dữ liệu đã ghi lần 1 bị mất ,chỉ tồn tại bài hát B trong lần ghi thứ 2 mặc dù xem dung lượng đĩa đã ghi thì thấy nó thông báo đủ dung lượng cả 2 lần đã ghi. Có ai biết ko nhỉ ? chỉ hộ tui với??? cảm ơn nhiều !!

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 22:05
Xin hỏi có ai biết lỗi này là sao ko? Mình dùng ổ ghi dvd trên laptop Vaio ghi dữ liệu theo chế dộ multisession= bản Nero 6.6.0.14 ko hiểu sao có những lần ghi thì gây mất data ,ví dụ : mình ghi 2 lần ,lần 1 ghi bài hát A,lần 2 ghi bài hát B,sau ghi xong lần 2 thì xem trên đĩa thì dữ liệu đã ghi lần 1 bị mất ,chỉ tồn tại bài hát B trong lần ghi thứ 2 mặc dù xem dung lượng đĩa đã ghi thì thấy nó thông báo đủ dung lượng cả 2 lần đã ghi. Có ai biết ko nhỉ ? chỉ hộ tui với??? cảm ơn nhiều !!
Ở phiên ghi thứ 2 bạn chọn Mode "Continue Multisession Disc" thì sẽ đọc được cả 2.

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 16:40
Nhưng bây giờ lỡ bị rồi :rolleyes: chỉ đọc được data ghi ở lần sau. Data ghi ở lần đầu không đọc được :confused: Anh em có cách nào chỉ giùm với :D
Trong cửa sổ Nero liệt kê nội dung của các session ghi, bạn chọn thư mục hay file cần phục hồi => bấm phím phải vào chúng rồi chọn lệnh Copy trong menu ngữ cảnh => bấm nút New trên thanh toolbar lần nữa => chọn Continue Multisession disc trong bảng Multisession, bấm New => Trong bảng Select Track, chọn Track của session cuối cùng (mới nhất) > bấm nút OK. Trong cửa sổ liệt kê nội dung của session này, bạn bấm phím phải vào vùng trống rồi chọn lệnh Paste trong menu ngữ cảnh để chuyển thư mục hay file cần phục hồi vào đây > bấm nút Burn trong thanh toolbar để tiến hành ghi đĩa => Bạn có thể đọc được dữ liệu mới cùng với dữ liệu cũ.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 00:08
hình như vấn đề này trước e có gặp. 1 số ổ cd đời cũ khi đọc đĩa multisession thì chỉ đọc đc 1 track(thườg là track ghi sau cùng), việc đọc track nào là do ta set (bằng ổ ghi) track đó làm default, chỉ cần set lại là de fault thì sẽ đọc đc. còn việc set thế nào thì em cũng quên rồi :D, nhưg chắc mò ko khó lắm.

ko bít có phải trường hợp của bác ko

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday