Dùng phần mềm tự điển nào trên Vista

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 02:08
Tất cả các soft và driver hiện nay hầu hết đã update cho vista nhưng chỉ cái tự điển (AV và VA) mình chưa tìm ra được. Bác nào đã dùng loại nào xin công bố để mình cài vào máy, sắp đi học rùi nên cũng nôn nao, các bác thông cảm. Thanks

30 Tháng ba 2007 lúc 03:38
Bạn thử dùng cái multidictionary của Huy Bien xem sao. Mình đang dùng cái đấy, nhìn chung là chưa thấy có vấn đề gì cả. Trước đây với bản beta thì không được, bây giờ dùng Vista ultimate thấy không có vấn đề gì.

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 12:29
Bác thử dùng từ điển của EConTech EDicPro 2007 xem nào. Đây là một đại từ điển rất đồ sộ, thích hợp cho các bác tra từ chuyên ngành kỹ thuật, từ tiếng anh thương mại.
Tóm lại rất là tuyệt, mỗi tội đắt 145$/bản thì phải.

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 17:44
Bạn thử dùng cái multidictionary của Huy Bien xem sao. Mình đang dùng cái đấy, nhìn chung là chưa thấy có vấn đề gì cả. Trước đây với bản beta thì không được, bây giờ dùng Vista ultimate thấy không có vấn đề gì.
Bản này trước đây mình vẫn dùng với XP rất tốt, nhưng giao diện chưa đẹp, chuyên về tiếng Đức hơn là tiếng Anh.
@ nhsonf: Giá đó "đắng" quá nhỉ, nhất là trong tình hình nhiều sòt "free" như bây giờ.

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 18:05
Muốn ko đắng thì đầy cách mà, chẳng qua biết đc là có phần mềm nào cần với mình thôi, he he.
Bạn search đến trang web của nó, gửi email yêu cầu gửi cho bạn đĩa CD dùng thử. Công ty Econtech sẽ gửi đến tận nơi cho bạn dùng thử đấy. Được tận 20 ngày thử nhé.
Chúc vui.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 18:30
Startdict có lẽ là lựa chọn tốt bác ạ. Em đang dùng rất tốt trên Vista lại là phần mềm miễn phí nữa.

Bác có thể lên Google tìm là thấy.
chúc thành công.

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 18:50

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 21:56
Lạc Việt tôi đang chạy vẫn Ok mà
Chả hiểu nữa, chắc là lỗi Win rồi, cài lại xem sao. Tuy nhiên mình đã download startdict cũng xài tốt, dung lượng Anh-Việt hơn 110.000 từ, tuy nhiên Việt-Anh thì quá kém, chưa đến 20 ngàn từ

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday