Dùng sound card nào để ghép với Loa Aego M khi dùng laptop

cam_to_80

GÂY DỰNG
Em mới xắm được 1 em Aego M, cảm giác đầu tiên khi dùng đôi này là rất bất ngờ về tiếng bass. Hiện tại em ghép với card creative nhưng thực sự không thấy hay bằng cắm trực tiếp từ con lenovo X200 của em.
Các bác cho hỏi, nên dùng card gì để ghép với đôi loa trên ? liệu em dùng Onkyo U55SX có được không ? giờ tìm mua mới card này bác nào biết chỗ chỉ giúp em với
cám ơn

cam_to_80

GÂY DỰNG
Con của em là CREATIVE SOUND Blaster X-FI Surround 5.1 USB FOR NOTEBOOK
Con này em nghe với những laptop như T43, T61 thì thấy hay hơn là cắm trực tiếp nhưng khi dùng với X200 thì em thấy không được như ý. Có lẽ nó chỉ phù hợp khi kết nối với loa 5.1 để xem phim.
Trước em mua về để xem HD bằng laptop
Mai mang máy ảnh về chụp cho lên đấu giá cho vui

tiennm

MÁY HỎNG
Bạn có thể nói cụ thể hơn không hay là không hay thế nào không? Vì nếu ý nghĩa về hay theo nhạc chi tiết khác với ý nghĩa về hay theo nhạc game hiệu ứng và xem phim.
Còn về ghép, theo hiểu biết của mình thì: X-Fi đi với AegoM đúng là ko chuẩn lắm. Vì X-Fi chủ yếu cho dòng nhạc mạnh hiệu ứng xem film chơi game đi với Logitech Z rất hợp; trong khi AegoM thực chất khả năng thể hiện về chi tiết có phần trội hơn về hiệu ứng, nên nếu ghép AegoM với card chi tiết như SQ hoặc Onkyo thì chắc sẽ hợp hơn (nhưng nếu cặp này để xem film chơi game thì lại ko thật hiệu quả).
Và cuối cùng vấn đề về Driver nào và Windows nào cũng ảnh hưởng rất nhiều đến hiệu quả âm thanh.

colour85c

GÂY DỰNG
thấy bạn bè dùng rồi thì bảo con Onkyo U55SXm hợp với AEgo M...nhưng chưa đích mục sở thính nên cũng ko dám nói liều...đang dùng ae và cũng gặp đúng vấn đề giống bác này...đánh dấu đã

start_matkhau

NHẬP HỘI
Minh co Card sound asus xonar d2 gan vao may van nhan ra card nhung khi cai driver tu dia di kem khi cai xong may thong bao: 'please plug-in ASUS Xonar D2 Audio device', minh da thu cai qua rat nhieu may ma ko duoc, nho cac bro chi giao..cam on

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.