Đừng tháo pin khi dùng Macbook

vingrau

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
"Bộ sạc không phải lúc nào cũng có đủ công suất cấp điện cho máy làm việc và có lúc người dùng phải dùng pin để bảo đảm năng lượng ổn định."

Tại sao? Bộ sạc của Mac lởm quá à?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái bác viết vài viết này chắc được đào tạo trường nào ấy nhỡ

cái câu bộ sạc ko phải lúc nào cũng có đủ công suất là 1 điều ngu ngốc nhất từng thấy

thế hóa ra công nghệ speed step ra đời chỉ để khơi khơi thôi sao

khi dùng pin thì mới có chuyện máy ko đạt được 100% hiệu suất nếu như để chế độ auto, còn nếu để max pro thì chả sao cả

adapter cung cấp đủ cả
có đúng là khi sài sạc rời mà ko có pin, lỡ cúp điện, hay rớt dây sạc, mà thằng mac là chuyên rớt dây sạc nếu vô tình đá phải, thì mất data, cái này còn đau đầu hơn là hư pin hay hư máy

minervehp

Cu Tý
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thế nó đúc nguyên khối thì tháo ra kiểu gì? Dùng dao gọt ra à? Các máy ''thông thường'' nào hiện nay mà sạc pin lại không có bộ ngắt vậy?

thangsamnec

NHẬP HỘI
Em chẳng bao giờ tháo pin ra khỏi máy. pin chạy 2 năm nay vẫn tốt nhưng sạc thì chết 2 lần. Mua sac chính hãng mắc quá đành dùng 1 e sac Tầu cho hợp tui tiền. Hi hi

webme

NHẬP HỘI
Máy em pin chạy thoải mãi lắm lúc nào cũng đều như vắt chanh gần 4h đồng hồ.
Nhưng dù sao thông tin bác chia sẻ rất bổ ích.
Thank bác.

nmp20

GÂY DỰNG
bài này chắc dịch từ nguồn cách đây lâu roài, hĩ hĩ, Mac Pro nhà sx khuyên là ko nên để pin hết sạch mới sạc, còn dùng thường xuyên thì cứ cắm sạc thoải mái, khi nào tắt máy thì rút sạc thôi

daniel one

GÂY DỰNG
bài này được post lâu lắm rồi, mình có đọc trên tinhte (hình như năm 2008), bài này dành cho các dòng mac pin rời thui. các bác trên xài pin gắn trong cứ comment loạn xạ ah. máy mac white mình dùng date 2008 mà pin h full charge vẫn đc hơn 4h, quả thực lúc đầu test mình cũng bị shock :D

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bài này chắc dịch từ nguồn cách đây lâu roài, hĩ hĩ, Mac Pro nhà sx khuyên là ko nên để pin hết sạch mới sạc, còn dùng thường xuyên thì cứ cắm sạc thoải mái, khi nào tắt máy thì rút sạc thôi

Mac dùng pin li-po cao cấp hơn rất nhiều so với pin li-ion. Nhưng li-po có nhược điểm là nếu pin cạn quá thì sẽ mang bầu > hư pin.
1 cell li-po là 3.7V, tụt dưới mức này rất nguy hại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...