Dùng windows vista nào?

8 Tháng hai 2008 lúc 21:30
Hi Ae,

Máy tính lappy của mình cấu hình "lởm", nhưng mình rất muốn học hỏi vista vì vậy rất muốn cài 1 bản vista, mong AE cho lời khuyên dùng bản nào nhé? Cảm ơn nhiều
Lappy Specs:ACER 3053 AMD sempron 3400+(1.8Ghz), 2G Ram, 60G Hdd

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 23:51
Anh không để lại cấu hình VGA card nên lời khuyên có lẽ sẽ khó chính xác được vì Windows Vista sử dụng khá nhiều resource của VGA Card. Tuy nhiên với cấu hình máy của anh, có lẽ bản Windows Vista Business là hợp lý hơn cả.

10 Tháng hai 2008 lúc 02:17
Anh không để lại cấu hình VGA card nên lời khuyên có lẽ sẽ khó chính xác được vì Windows Vista sử dụng khá nhiều resource của VGA Card. Tuy nhiên với cấu hình máy của anh, có lẽ bản Windows Vista Business là hợp lý hơn cả.
Cảm ơn các bro, và xin các ý kiến tiếp

Video card của Lappy :ATI 1100 on board

10 Tháng hai 2008 lúc 11:06
Theo yêu cầu và mong muốn của bác là "học hỏi vista" nên em nghĩ như sau:
nếu là bác muốn sử dụng, chiêm ngưỡng, và nâng cấp giao diện lên vista thì cứ xài mấy ứng dụng chuyển đổi giao diện từ XP lên VISTA là được.
còn thực ra nếu bác muốn làm quen với các đổi mới ở vista, thì em nghĩ là cũng chả có gì đáng giá lắm mà "dễ nhìn và nhận ra" đâu ạ. Cái này bác có thể tìm trên mạng xem source code của giao diện vista như thế nào, kết cấu aero ra sao....sẽ học thuật hơn.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2008 lúc 15:54
Hi Ae,

Máy tính lappy của mình cấu hình "lởm", nhưng mình rất muốn học hỏi vista vì vậy rất muốn cài 1 bản vista, mong AE cho lời khuyên dùng bản nào nhé? Cảm ơn nhiều
Lappy Specs:ACER 3053 AMD sempron 3400+(1.8Ghz), 2G Ram, 60G Hdd
Sempron là dòng CPU mobile yếu nhất của AMD, ở đây bạn cũng ko nói rõ là nó socket 754 (DDR I) hay S2 (DRR II) và VGA (hình như con này 128 hay 256 của ATI ) nhưng theo mình thì bạn hoàn toàn có thể cài bất kì bản Vista nào bạn muốn (vì dòng Sempron này tương đương với Celeron nhưng chạy trâu bò hơn nhiều ). Vì lần trước trên PC world cũng có bài nói về cài thử Vista trên máy có Sempron và chạy ngon lành.
Cái chính là khi bạn cài + thỏa mãn chiểm ngưỡng Vista bạn có thể tốt ưu nó đi ( giảm giao diện ) để máy có thể trơn tru hơn.
Với dòng này nóng đấy, cân nhắc chứ mình cũng ko biết cài Vista thì CPU có nóng hơn XP ko nhá :D

13 Tháng hai 2008 lúc 22:27
Sempron là dòng CPU mobile yếu nhất của AMD, ở đây bạn cũng ko nói rõ là nó socket 754 (DDR I) hay S2 (DRR II) và VGA (hình như con này 128 hay 256 của ATI ) nhưng theo mình thì bạn hoàn toàn có thể cài bất kì bản Vista nào bạn muốn (vì dòng Sempron này tương đương với Celeron nhưng chạy trâu bò hơn nhiều ). Vì lần trước trên PC world cũng có bài nói về cài thử Vista trên máy có Sempron và chạy ngon lành.
Cái chính là khi bạn cài + thỏa mãn chiểm ngưỡng Vista bạn có thể tốt ưu nó đi ( giảm giao diện ) để máy có thể trơn tru hơn.
Với dòng này nóng đấy, cân nhắc chứ mình cũng ko biết cài Vista thì CPU có nóng hơn XP ko nhá :D
Hi & thanks, tất cả các bro đã nhiệt tình cho ý kiến quý báu,

Lappy của mình cấu hình cụ thể như sau: Acer Aspire 3053: AMD Sempron 3400+(1.8GZ) socket S1, 2Gb RAM DDR2, ViD ATI x1100 (on board), HDD 60GB ATA 5400 rpm, DVD RW,
P/s: Mình thì chẳng sợ nóng đâu (họ đã thiết kế ra chắc phải chịu được nóng rồi), và mình vẫn để lappy 24/24 mà
Cảm ơn nhiều

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2008 lúc 23:22
Hi & thanks, tất cả các bro đã nhiệt tình cho ý kiến quý báu,

Lappy của mình cấu hình cụ thể như sau: Acer Aspire 3053: AMD Sempron 3400+(1.8GZ) socket S1, 2Gb RAM DDR2, ViD ATI x1100 (on board), HDD 60GB ATA 5400 rpm, DVD RW,
P/s: Mình thì chẳng sợ nóng đâu (họ đã thiết kế ra chắc phải chịu được nóng rồi), và mình vẫn để lappy 24/24 mà
Cảm ơn nhiều
SRR cái, đánh nhầm socket S1 thành S2, tại keyboard lap số 2 với 1 gần nhau quá :D. Với hình như ra cái là ko sửa được bài lun.

Bạn nói ko sợ nóng thì cái này ko chính xác đâu nhá, với dòng đắt tiền thì còn đỡ, chứ dòng rẻ tiền thì nóng quá toi (tự tắt hay restart hay đơ ) luôn đấy.
Với bàn đi bàn lại thì nó lại ra cái mục đích sử dụng, nếu bạn chỉ làm việc nhẹ nhàng thì chơi Vista được trên máy bạn, còn nếu chạy những CT "cỡ lớn", ngốn tài nguyên ( VS, Matlab, CAD, MAX, ECLIPSE... hay GAME ) thì cấu hình máy bạn chưa là cái gì đâu.
Còn máy bạn cài Ultimate bật tất hiệu ứng vẫn có thể chạy ngon lành.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday