duo core không bằng solo core?

Các thớt khác của lfosky

lfosky

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có điều này thắc mắc nhờ các bạn giải đáp hộ với
Mình có 2 con laptop một con là Acer Aspire 5502, một con là IBM - Lenovo Thinkpad T60 1951-43A
Con Acer là Centrino solo core 1.7 ram 512 card hinh la IAG 900
Con T60 là duo core 1.83 ram 512 card hinh IAG 950
Vấn đề là ở chỗ con Acer chơi game cực mượt kể cả các game như The Sim 2, Need for speed hot pursuit... Trong khi đó con T60 mới thử chơi Diablo đã thấy hiện tượng giật rồi. Mình có sợ là bị nhiễm virus nên cẩn thận restore lại tình trạng lúc xuất xưởng rồi vậy mà giật vẫn hoàn giật. Không biết có phải là IBM không chất bằng Acer không nhỉ???

Giật hay khong, choi game mượt hay không chủ yếu là do card màn hình chứ tốc độc CPU không tác động nhiều lắm bạn ơi, chắc chắn là card màn hình Acer của bạn cao hơn T60 rồi.

lfosky

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Giật hay khong, choi game mượt hay không chủ yếu là do card màn hình chứ tốc độc CPU không tác động nhiều lắm bạn ơi, chắc chắn là card màn hình Acer của bạn cao hơn T60 rồi.
mình đã kiểm tra card màn hình rồi mà cả hai con đều là card share chi khac là một con IAG 900 và 950 thôi. mình nghĩ hai cái card này đâu khác nhau là mấy

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đầu tiên, bạn cài lại driver cho IBM, bạn lên web www.ibm.com chọn đúng type của máy rồitải drivẻ mới về.

xét về hiệu năng: Acer dùng VGA Intel 900, tức dùng chipset 915GM, còn IBM dùng chipset 945GM, hiệu năng cao hơn nhiều,

bạn chơi diablo bị giật hình có thể bạn chưa kích hoạt dxdiag vầ AGP 3D tex lên.

lfosky

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đầu tiên, bạn cài lại driver cho IBM, bạn lên web www.ibm.com chọn đúng type của máy rồitải drivẻ mới về.

xét về hiệu năng: Acer dùng VGA Intel 900, tức dùng chipset 915GM, còn IBM dùng chipset 945GM, hiệu năng cao hơn nhiều,

bạn chơi diablo bị giật hình có thể bạn chưa kích hoạt dxdiag vầ AGP 3D tex lên.
Vậy làm sao để kick hoạt được dxdiag va AGP 3D nhu ban nói vậy

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sorry bác nhưng lần đầu tiên em nghe thấy vụ "kích hoạt dxdiag" :D
Còn vụ AGP 3D Texture thì ko kích hoạt cũng chả sao, sẽ có ảnh hưởng đến 1 số game nhất định và báo lỗi thôi ( Diablo 2 chạy Direct 3D còn mượt, cần gì AGP :D )

Trở lại vấn đề của bác chủ topic, theo em có thể 1 trong 2 nguyên nhân là :
1, Graphic Card của T60 chưa được cài đúng driver hoặc driver đi kèm Recovery Partition bị lỗi. Bác lên Intel update driver mới nhất xem sao.
2, CPU Duo Core hay Solo chả ảnh hưởng gì đến khi bác chỉ chạy 1 Game cả :D. Cái cần phải xem trước hết là Free Ram, nếu 2 cái bằng nhau, vẫn giật thì xem đến tình trạng phân mảnh ổ cứng, nếu vẫn ổn thì xét tiếp đến các soft đang chạy nền vd như Anti Virus hoặc Anti Spyware...

lfosky

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sorry bác nhưng lần đầu tiên em nghe thấy vụ "kích hoạt dxdiag" :D
Còn vụ AGP 3D Texture thì ko kích hoạt cũng chả sao, sẽ có ảnh hưởng đến 1 số game nhất định và báo lỗi thôi ( Diablo 2 chạy Direct 3D còn mượt, cần gì AGP :D )

Trở lại vấn đề của bác chủ topic, theo em có thể 1 trong 2 nguyên nhân là :
1, Graphic Card của T60 chưa được cài đúng driver hoặc driver đi kèm Recovery Partition bị lỗi. Bác lên Intel update driver mới nhất xem sao.
2, CPU Duo Core hay Solo chả ảnh hưởng gì đến khi bác chỉ chạy 1 Game cả :D. Cái cần phải xem trước hết là Free Ram, nếu 2 cái bằng nhau, vẫn giật thì xem đến tình trạng phân mảnh ổ cứng, nếu vẫn ổn thì xét tiếp đến các soft đang chạy nền vd như Anti Virus hoặc Anti Spyware...
em mới lên down driver cho card hình cua t60 về rồi. Nói chung là vẫn thế ko khá hơn là mấy. Sau đó em gỡ bỏ cái trình diet virus bitdefender thì không thấy bị gì nữa vì em cài cái này ở máy destop cũng thấy máy chạy chậm đi cứ đơ đơ. cảm ơn các bác đã giúp đỡ

Bài viết cần bạn xem thêm

Nguyên hộp BayBrook Mall đã bán 3.100.000₫ hiệu Sperry lạ hoắc. Made in Indonesia

Lazada Vietnam Master card on Monday