duyệt web bằng PDA ... chậm dã man

milkyway

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang xài dell X50v, duyệt web bằng ADSL qua wifi. Mỗi lần vào Internet exploxer lâu lắm. 3-4phút mới load được 1 trang web. Không biết các bạn đã sử dụng có bị giống mình không.
Cho mình hỏi thêm là có cách nào lưu offline trang web vào card không?

Cám ơn nhiều.

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
milkyway said:
Mình đang xài dell X50v, duyệt web bằng ADSL qua wifi. Mỗi lần vào Internet exploxer lâu lắm. 3-4phút mới load được 1 trang web. Không biết các bạn đã sử dụng có bị giống mình không.

Cám ơn nhiều.

Bác hỏi đúng lắm, và có 1 giải pháp tòan diện cho cả 2 câu hỏi trên của bác nằm ở đây: 1ToBao PDA Pro.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hehehehe, bác dihuta marketing kinh thế, nhưng công nhận, bác milkyway dùng 1ToBao PDA Pro thì khỏi phải chê. Chỉ có 1 từ: tuyệt vời.

Còn việc vô net chậm e nghĩ chắc có vấn đề gì, hôm bữa e vào internet tại Y5 (hehe, mới ghé chơi có 1 lần) = Axim X30h cũng đc lắm chứ ạ. Cứ như dial-up ấy nhưng ko đến nỗi nào. Bác check lại xem.

milkyway

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
he he...vô thử 1 tờ báo thấy ok quá... mai qua y5 mua liền.
Mình định chơi darkthrone hay ogame online (mấy cái web game online đó) nhưng load chậm quá. Mới đánh thằng kia xong chưa kịp cất tiền vô nhà băng là bị thằng khác nó xử rồi.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
(Mỗi lần vào Internet exploxer lâu lắm. 3-4phút mới load được 1 trang web. Không biết các bạn đã sử dụng có bị giống mình không.
)

Xem lại mạng chỗ bạn đi, mình xài thử ở Y5, Piano... thấy tốc độ khá lắm,tất nhiên là trừ khi có quá đông người cùng online.
Về cách lưu offline để xem lại trang web vào card, có 2 cách :
1/ Chỉnh sửa lại trên registry nhưng cách này khá rắc rối nếu không rành về registry
2/ Bạn dùng phần mềm Memmaid 1.44, khá tiện dụng để quản lý bộ nhớ, xóa file rác, nó có kèm thêm việc lưu web offline vào storage card đấy

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ngoài lề tí, @mars, chị em đòi thử người hay thử máy hả bác. Nếu thử người thì cho e ké với, hehehe.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tubby said:
Ngoài lề tí, @mars, chị em đòi thử người hay thử máy hả bác. Nếu thử người thì cho e ké với, hehehe.

Thì chị em cứ nói thế, mình cũng chịu, bối rối lắm hi hi hi. Nếu có ai đòi thử nữa thì mình gọi bác nhé

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hôm rồi em vào Planet duyệt web ầm ầm bấm xong khoảng 5" sau là có đáp ứng,nói chung là nhanh lắm, em đang dùng con 4150 có 400Mhz à :p chắc net chỗ bác bị bịnh rồi... hoặc có một đống bác laptop ngồi download rồi nên... mình là PPC phải ra rìa :D

@mars hehe chị em cầm thử có nói "cảm giác" cho bác nghe ko? To nhưng hơi nóng quá ????!!!! hehehehehe (j/k)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...