dv2000 bluetooth cần giúp đỡ

Các thớt khác của truongdathuy

truongdathuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng một 2008 lúc 18:32
Máy mình dv2000, mua về không có bluetooth, mình đã mua bletooth của Hp Broadcom BCM92045NMD về gắn vào, lúc cắm vào máy thì máy không có biểu hiện của phần cứng mới được lắp vào, nhưng wireless asistant nó báo là:
Bluetooth(R) : diabless
không thể ấn mở bluetooth được.
Có bác nào thạo bluetooth hay đã từng lắp bluetooth dòng dv2000 này chỉ dẫn hộ mình với.

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2008 lúc 22:51
bác xem máy có cài HP wireless assistance kô? nếu có cứ bật lên rồi chọn enable cái bluetooth lên nếu chưa đc thì bác vào bios/advance/device option rồi cho enable cái phần bluetooth lên là xong mà

truongdathuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng một 2008 lúc 10:01
wireless assistant mình cài rồi, nhưng vào wireless asistant thì nó báo disabled, chọn on không được, nó cứ mờ không cho mình chọn.
Bios của máy mình không có chỗ chọn bluetooth, máy mình là dv2313cl chíp AMD turion64 TL58.
Lúc mình rút bluetooth ra thì wireless assistant nó không báo có bluetooth, cắm vào thì nó hiện lên dòng bluetooth nhưng nó mờ đi và báo là disabled.
Không biết là cái bluetooth mình mua có đúng của dv2000 không hay nó không đúng đời nên máy nó báo disabled.
Bác nào hướng dẫn hộ em thành công xin hậu tạ lại bằng 1 cái bluetooth, 1 cái mua của banlanuatraitimtoi về tưởng là hỏng,1 cái mua của neompx tiếp cũng không được.

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 13:15
em nghĩ là nó giống mấy con HP khác mà! bình thường sthì trong bios ko có nhưng khi cắm bluetooth vào thì trong bios nó sẽ hiện ra thêm dòng chữ Embedded bluetôth device Radio nhưng để chế độ disable, phải anable len thì nó mới chạy được . Bác thử tìm xem sao, có thể nó ko giống hệt nhưng phải có gì đấy liên quan vì cùng 1 hãng mà

truongdathuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng một 2008 lúc 16:26
em nghĩ là nó giống mấy con HP khác mà! bình thường sthì trong bios ko có nhưng khi cắm bluetooth vào thì trong bios nó sẽ hiện ra thêm dòng chữ Embedded bluetôth device Radio nhưng để chế độ disable, phải anable len thì nó mới chạy được . Bác thử tìm xem sao, có thể nó ko giống hệt nhưng phải có gì đấy liên quan vì cùng 1 hãng mà
Hoàn toàn không có bác ạ,không có cái gì trong bios liên quan đến bluetooth cả, kể cả tháo ra và cắm vào.
Chắc chắn là máy mình đã nhận ra đó là bluetooth rồi, chỉ không cho kích hoạt lên thôi, vì wireless assistat lúc cắm vào thì nó hiện lên 1 dòng bluetooth nữa.
Mình đang phân vân là trong wireless assistant nó lại ghi là bluetooth(R), nó có (R) nữa, không biết sao cả.

truongdathuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng một 2008 lúc 19:29
Không có bác nào giúp mình với à,
Giúp mình mấy câu hỏi này với:
-bluetooth Broadcom BCM92045NM có SPS PN:397922-002 có hợp với dv2000 không?
-Bác heroftu nói bios của hp nó có advance/device option mà máy mình không có, bios của máy mình nó đơn giản lắm, chỉ có mấy dòng chỉnh thôi
Cám ơn các bác.

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 22:47
em ko có máy đấy nên khó chêck quá! ko thì nếu bác ở HN thì mang đến chỗ em em xem miễn phí cho. Em cũng đang có mấy cái card bluetooth của HP thử lắp vào máy bác xem tình hình như thế nào
Địa chỉ của em là 0904-234-278
Phòng 508B, Khu tạp thể Dược, 95 Láng Hạ

18 Tháng một 2008 lúc 23:32
Theo em nghĩ ,cái này đơn giản ah...,anh gắn cái card bluetooth vào, sau đó vô win thì nó báo là dissable đúng kg...
Mình sẽ xử lý như sau :
-anh vô Control Panel - HP wiless assistant ,trong này thì cái nút turn on cho bluetoth kg đc (bị mờ đi)
-anh chọn nút property bên dưới ,đánh dấu check vào ô "Independent controls for installed wireless devices" -chọn Apply
-Xong - anh thử turn on lên đi...
Chúc vui...............

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday