dv6000 lướt web thỉng thoảng bị rớt đường truyền ??

Các thớt khác của pavilion

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 16:43
tình hình là đôi lần em đang lướt web ngon lành , download file tốc độ cao , thì đột nhiên đường truyền chậm hẳn lại đến mức ko load nổi trang web nào , các trình download file cũng ngưng . Thấy các máy xung quanh vẫn lướt vi vu ko vấn đề chi , tức là ko phải lỗi do mạng , em restart lại máy thì lại ổn như thường , như thế là sao các bác nhỉ ??

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 21:05
- Bạn update chương trình quét virut rồi quyét lại toàn bộ máy.

- Nếu không được thì có thể do lỗi Win, bạn recovery toàn bộ máy lại xem sao, nhớ lưu lại toàn bộ dữ liệu trước đã nhé.

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 21:42
em đã quét virus , dùng McAfee và BitDefender quét ko có gì , còn bác bảo lỗi Win thì chính xác là lỗi gì chứ ạ , em Recover lại rồi nhỡ sau này lại bị như thế thì lại Recover thì ... chán lắm bác ạ

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 11:51
tình hình là đôi lần em đang lướt web ngon lành , download file tốc độ cao , thì đột nhiên đường truyền chậm hẳn lại đến mức ko load nổi trang web nào , các trình download file cũng ngưng . Thấy các máy xung quanh vẫn lướt vi vu ko vấn đề chi , tức là ko phải lỗi do mạng , em restart lại máy thì lại ổn như thường , như thế là sao các bác nhỉ ??
Tình hình là dạo này chất lượng Internet không được tốt. FPT thỉnh thoảng lại bị rớt mạng, nhân dân đang than phiền rất nhiều vì bị ảnh hưởng đến công việc. Đây này http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=237852&ChannelID=16
Nghe nói các nhà cung cấp dịch vụ Internet khác cũng gặp vấn đề tương tự.
Theo mình thì máy của bạn không bị làm sao đâu.

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 17:22
nếu tình hình do mạng ko tốt sao các máy khác xung quanh vẫn lướt vi vu được bác ơi , mà nhớ hồi xưa em cũng bị tình trạng khá lạ : kết nối Wireless được nhưng ko vào web được , bị như thế vài ngày thì tự dưng nó hết :D

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 21:02
em đã quét virus , dùng McAfee và BitDefender quét ko có gì , còn bác bảo lỗi Win thì chính xác là lỗi gì chứ ạ , em Recover lại rồi nhỡ sau này lại bị như thế thì lại Recover thì ... chán lắm bác ạ
Khi đã Recovery lại, tức là làm cho máy trở về nguyên trạng thái khi xuất xưởng thì làm sao mà có lỗi được (trừ trường hợp bị lỗi phần cứng).

nếu tình hình do mạng ko tốt sao các máy khác xung quanh vẫn lướt vi vu được bác ơi , mà nhớ hồi xưa em cũng bị tình trạng khá lạ : kết nối Wireless được nhưng ko vào web được , bị như thế vài ngày thì tự dưng nó hết :D
Bây giờ bạn để hai máy cạnh nhau, cả hai cùng vào một địa chỉ trang Web xem kết quả thế nào, nếu máy bạn mà không vào được thì chắc chắn bị lỗi Win, còn nếu cả hai không vào được thì do đường truyền rồi.
Mà dạo này internet cũng tệ lắm, đứt mạng là chuyện thường xuyên.

23 Tháng một 2008 lúc 00:49
Khi đã Recovery lại, tức là làm cho máy trở về nguyên trạng thái khi xuất xưởng thì làm sao mà có lỗi được (trừ trường hợp bị lỗi phần cứng).

Bây giờ bạn để hai máy cạnh nhau, cả hai cùng vào một địa chỉ trang Web xem kết quả thế nào, nếu máy bạn mà không vào được thì chắc chắn bị lỗi Win, còn nếu cả hai không vào được thì do đường truyền rồi.
Mà dạo này internet cũng tệ lắm, đứt mạng là chuyện thường xuyên.
em cũng đang dùng DV6000 má k gặp lỗi này

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday