DVD RW có vấn đề (Compaq Presario V2000) ??

Các thớt khác của hnstyle
4 Tháng mười hai 2007 lúc 13:00
Mình đang dùng máy compaq Presario V2000.
Ổ DVD RW càng dùng càng thấy có vấn đề. Nó chỉ chạy 1 lúc rồi treo đứng, không đọc ko nhận ổ (trong windows hay ngoài dos) và cũng chết cả phần cơ luôn(không đẩy đĩa ra được).
Tắt máy một lúc thì dùng được bình thường nhưng rồi lại chết đứng....:mad:
Bác nào có kinh nghiệm chỉ mình cách khắc phục nhé! Cảm ơn

nmt1109

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 13:27
Ổ DVD RW càng dùng càng thấy có vấn đề. Nó chỉ chạy 1 lúc rồi treo đứng, không đọc ko nhận ổ (trong windows hay ngoài dos) và cũng chết cả phần cơ luôn(không đẩy đĩa ra được).
Sao dòng này hay bị vậy nhỉ?Bác thử cài lại driver xem sao,chắc nó nhận ko đúng ổ của bác rồi!

vietsuniit

Khổ Lắm Đời Sinh Viên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười hai 2007 lúc 06:36
Đây không phải do phần mềm gì cả mà là do phần cứng chính xác là ổ DVDRW của bác, theo e biết là do ổ bị vênh chính vì vậy nó hay bị kẹt trong khi làm việc và lấy không ra ,khi nào tắt máy mới ok lại và chạy dc 1 lúc thì cũng bị nữa.Bác nên đem ra nơi nào có uy tính làm dùm

5 Tháng mười hai 2007 lúc 21:09
Kiểm tra vênh ổ đĩa và điểm tiếp xúc không tốt có lẽ cần phải mở máy ra rồi! hix!
Vì nếu chỉ tháo cái ổ DVD ra rồi lắp lại thì mình làm đc rồi (có mỗi 1 con ốc thôi :) )
Liệu có thể tháo ra như thế nào nhỉ? Vì như máy Dell hay IBM đều có hướng dẫn tháo máy bằng hình ảnh. Nhưng mình chưa tìm thấy ở trang HP có phần tương tự!
Ai biết chỉ dùm nhé!
Cảm ơn!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday