DVD-RW hiệu nào tốt các anh???

Các thớt khác của volam

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em tính mua 2 cái DVD-RW để burn ra DVD và CD thôi, 1 trong 2 em tính mua loại hổ trợ Lightscribe (ghi trực tiếp nhãn lên đĩa, kô biết cái này có tốt bằng in nhãn rồi dán kô), gần đây em thấy có 2 hiệu Lite On (có Lightscribe) và Plextor, anh nào có kinh nghiệm hay từng xài rồi thì chỉ dùm em 1 chút nha. Em xin cám ơn nhiều lắm

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
anh muốn ghi đĩa Lightscribe thì phải mua đĩa có khả năng ghi nhãn. cái Lite On, em thấy ghi đĩa tôt,giá thành rẽ, nhưng còn ghi nhãn đĩa hơn bị mờ. em cũng chỉ ghi đựơc có 2 đĩa Lightscribe tặng kèm khi mua ổ thôi, còn đi hỏi mua ở ngoài thì chưa thấy bán đĩa có chức năng ghi nhãn. còn Plextor thì không còn gì để nói, giá cao, chất lượng ghi tôt. nếu mua plextor thì nên chọn lại prenium vì có bộ nhớ đệm lớn(8M) trong khi các ổ khác chỉ có 2M hoặc 4M.

nếu để dung gia đình thì Lito-on là lựa chọn kinh tế nhất.

Nếu có công tìm kiếm em nghĩ anh nên chon ổ ghi của NEC hoặc của YAMAHA

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
anh muốn ghi đĩa Lightscribe thì phải mua đĩa có khả năng ghi nhãn. cái Lite On, em thấy ghi đĩa tôt,giá thành rẽ, nhưng còn ghi nhãn đĩa hơn bị mờ. em cũng chỉ ghi đựơc có 2 đĩa Lightscribe tặng kèm khi mua ổ thôi, còn đi hỏi mua ở ngoài thì chưa thấy bán đĩa có chức năng ghi nhãn. còn Plextor thì không còn gì để nói, giá cao, chất lượng ghi tôt. nếu mua plextor thì nên chọn lại prenium vì có bộ nhớ đệm lớn(8M) trong khi các ổ khác chỉ có 2M hoặc 4M.

nếu để dung gia đình thì Lito-on là lựa chọn kinh tế nhất.

Nếu có công tìm kiếm em nghĩ anh nên chon ổ ghi của NEC hoặc của YAMAHA
Nếu như anh nói cái vụ Lightscribe như vậy thì em sẽ suy nghĩ lại. Còn chọn ổ DVD-RW thì anh khuyên em nên mua NEC hoặc YAMAHA hả, 2 hiệu này trong SG có bán kô anh, 2 hiệu này em ít thấy quá, em có coi mấy bảng báo giá, đúng là ổ của Plextor mắc thiệt, em coi cái model gì đó tới 74$, hình như là mắc nhất trong đám đó, mà thông số cũng cao nữa.
À quên em có kinh doanh chút đỉnh nhưng nhỏ thôi :D, chủ yếu là gia công :)
Mong các anh chia sẽ thêm kinh nghiệm, em xin cám ơn

tớ có dùng qua mấy loại LG, Samsung, Phillips, BenQ, Plextor. thấy hầu hết đều rất tốt, chỉ có cái LG do mua hàng ngoài nên phải bảo hành tới 4 lần. đến giờ thì chạy tốt rồi . Theo tớ, mua thì nên mua hàng chính hãng, có tem bảo hành là tốt nhất.
ngoài ra ổ xịn khi cắm vào máy tính nó nhận driver có tên khá đầy đủ không loàng ngoằng khó hiểu như một số ổ nhái.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạ có thể đến vi tính bách khoa ở đương lữ gia, chỗ đó có bán ổ của NEC, mình mua ổ NEC ở BK, ghi rất tôt, không có hiện tượng trào bộ đệm. ở đó cong có cho bạn 1 sự lựa chọn nữa là Pi-o-ner, cái này chắc ít người dùng đến, nhưng nó đúng là cao nhân đó bạn. thuộc vào hạng thứ dzử, mình vừa mới mua cho bạn mình 1 ổ pioner cũng ở BK, giá có 50$, nhưng rất tôt.
cái con pi-o-ner này ghi còn trâu bò hơn cả NEC. Plextor mà bạn nói 74$ là loại thường đó, bộ đệm có 2M thôi. ghi không khác gì mấy ổ LG cả. nếu đã quyết định chơi Plextor thì nên mua loại Prenium của hảng, ghi thì quên sầu luôn.
Chúc bạn mua được ổ ghi ưng ý

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạ có thể đến vi tính bách khoa ở đương lữ gia, chỗ đó có bán ổ của NEC, mình mua ổ NEC ở BK, ghi rất tôt, không có hiện tượng trào bộ đệm. ở đó cong có cho bạn 1 sự lựa chọn nữa là Pi-o-ner, cái này chắc ít người dùng đến, nhưng nó đúng là cao nhân đó bạn. thuộc vào hạng thứ dzử, mình vừa mới mua cho bạn mình 1 ổ pioner cũng ở BK, giá có 50$, nhưng rất tôt.
cái con pi-o-ner này ghi còn trâu bò hơn cả NEC. Plextor mà bạn nói 74$ là loại thường đó, bộ đệm có 2M thôi. ghi không khác gì mấy ổ LG cả. nếu đã quyết định chơi Plextor thì nên mua loại Prenium của hảng, ghi thì quên sầu luôn.
Chúc bạn mua được ổ ghi ưng ý
Cái Plextor Primium của anh khoảng bi nhiêu $ vậy, mà ở SG kô biết cửa hàng nào chuyên phân phối Plextor hả các anh? Em có nghe nhiều người khen ổ Pioneer và Nec, nhưng vẫn muốn các anh đã từng xài rồi chia sẻ 1 chút kinh nghiệm quý báu, em xin cám ơn nhiều lắm

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
SG: Bùi Thị Xuân quận 1, công ty Viễn Sơn

Nó là nhà phân phối luôn, mua ngon hơn đại lý

Cái Plextor Primium của anh khoảng bi nhiêu $ vậy, mà ở SG kô biết cửa hàng nào chuyên phân phối Plextor hả các anh? Em có nghe nhiều người khen ổ Pioneer và Nec, nhưng vẫn muốn các anh đã từng xài rồi chia sẻ 1 chút kinh nghiệm quý báu, em xin cám ơn nhiều lắm

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ đang dùng ổ MSI External, chạy phe phé, ghi đĩa ầm ầm, chẳng thấy hỏng hóc gì cả.

Giá cả cũng phải chăng, lại không phải hàng dỏm hàng nhái: MSI DVD ReWriter MSI Dual 8x4x8x6x16x48x32x48x Enternal (BOX) DR16 (Đen & Trắng) - 1.641. 000đ

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Một bạn vừa nhắn hỏi khá thú vị: “Tại sao bao cao su thường bán theo từng gói 3, 6, 12,… cái?” Đây là điều ít ai để ý tới nhưng chắc hẳn cũng có lý do gì đó thì người ta mới chọn cách đóng gói số lượng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday