e hỏi về 1000$ cho laptop làm đồ họa tàm tạm ....

Các thớt khác của vdzungsu

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 12:33
Chào các bác, cho e hỏi một chút là có chú laptop nào mà giá 1000$ đổ lại làm đồ họa tốt nhất ạ :( . E ko cố hơn được quá giá ấy.

Rất mong các bác chỉ bảo . thanks :)

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 14:48
Em thấy có con này thích hợp, VGA khá đỉnh nữa:
-Dell vostro Santa 1.6g, ram 1G, VGA 8600GT (đồ họa hay game cũng bá cháy) giá hiện nay ở vn bán là 950$ ---> 980$ ;)

16 Tháng chín 2007 lúc 12:31
Chào các bác, cho e hỏi một chút là có chú laptop nào mà giá 1000$ đổ lại làm đồ họa tốt nhất ạ :( . E ko cố hơn được quá giá ấy.

Rất mong các bác chỉ bảo . thanks :)
Tốt nhất là ráng ráng tìm mọi cách có thể mà mua 1 cái Laptop ngon ! Nếu đồ họa , Game phải phải chọn kết hợp giữa tốc độ CPU + Khả năng xử lý đồ họa của VGA . Chứ VGA cực xịn mà CPU cùi bắp thì cũng ko ngon.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 08:32
Anh Dũng đang xài T43 cơ mà sao tự dưng lại đổi máy thế :D

Thoai thì tư vẫn cho ông anh, làm 1 con Vaio AR chip Core Duo, RAM 2G và VGA GeForce Go 7600 - 256 rời tầm <1100$ là ngon hơn đứt con DELL Vostro roài.

diet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng chín 2007 lúc 23:59
có em Tecra M3 bán ở Nam Phong đấy, cạc màn hình thì hơi bị ngon mỗi tội là hàng Clear stock, em nhắm mãi mà chẳng thấy ai tư vấn gì ! hay là bác mua thử về dùng để em xem thế nào! Con này theo em hiểu thì hơi bị rẻ mà vẽ cad thì ngon lành! Không hiểu đồ hoạ mà bác đề cập là ở mức nào?
Link nè : http://namphongpc.com/proddetail.asp?prod=ToshibaM3-3T017Z

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 00:08
dạ đúng rồi, anh Dũng phải có chi tiết, chứ đồ họa đâu biết anh làm cái gì đâu :D

em thấy mua con D620/D820 chạy quadro cũng tốt ;)

20 Tháng chín 2007 lúc 23:21
thanks Patrick, đã nhắm chú D820 rồi :D
Theo anh thì em nên mua một con AR bạn ntnam81 gì đó có bán trong mục mua bán và đấu giá đó. Ít nhiều nó có được dung lượng lưu trữ lớn, khả năng truy xuất ổ điã nhanh hoặc lưu trữ an toàn (chạy Raid 0 hoặc 1) card đồ họa mạnh đủ để làm việc và chơi game, màn hình đẹp, ổ quang đầy đủ ..... (Vista kiểu gì cũng trên 4.5)
Mỗi tội nó hơi to to, pin thì hơi lâu (được những hơn 1 tiếng cơ mà) vật liệu chế tạo bên ngoài có vẻ hàng mã (mạ crôm gì đó), hơi ọp ẹp, thiết kế phần Pad hơi dở ...

Hoặc nếu em không thích to quá thì có thể sử dụng IBM dòng 4xT, ổn định, hiệu năng cao, bền bỉ, cục mịch....

Ngoài ra HP dòng NW cũng là một lựa chọn đáng giá với cấu hình chuyên cho làm việc đồ họa tương tự như dòng IBM ..xT vậy

Còn Dell thì có vẻ nhiều tiếng thơm quá (cháy, nổ, hàng mã .... ) dù rằng hiệu năng cũng cao. Như anh thì anh sẽ nghiêng về IBM hơn, sau đó đến sony dòng AR, hoặc HP dòng NW, .....

Mà em làm đồ họa gì? Đồ hoạ vector thì nên chọn những máy có card màn hình loại Fire GL của ATI hoặc Quadro của nVidia. Còn nếu làm đồ họa dạng pixel thì dùng loại card màn hình kiểu seri 6, 7, 8 của nVidia và seri 9... hoặc seri X... của ATI.

Hiểu biết của anh chỉ có thế nên ý kiến như vậy thui. Chúc em sớm tìm được máy nhá :) :) :)

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 00:19
Theo anh thì em nên mua một con AR bạn ntnam81 gì đó có bán trong mục mua bán và đấu giá đó. Ít nhiều nó có được dung lượng lưu trữ lớn, khả năng truy xuất ổ điã nhanh hoặc lưu trữ an toàn (chạy Raid 0 hoặc 1) card đồ họa mạnh đủ để làm việc và chơi game, màn hình đẹp, ổ quang đầy đủ ..... (Vista kiểu gì cũng trên 4.5)
Mỗi tội nó hơi to to, pin thì hơi lâu (được những hơn 1 tiếng cơ mà) vật liệu chế tạo bên ngoài có vẻ hàng mã (mạ crôm gì đó), hơi ọp ẹp, thiết kế phần Pad hơi dở ...

Hoặc nếu em không thích to quá thì có thể sử dụng IBM dòng 4xT, ổn định, hiệu năng cao, bền bỉ, cục mịch....

Ngoài ra HP dòng NW cũng là một lựa chọn đáng giá với cấu hình chuyên cho làm việc đồ họa tương tự như dòng IBM ..xT vậy

Còn Dell thì có vẻ nhiều tiếng thơm quá (cháy, nổ, hàng mã .... ) dù rằng hiệu năng cũng cao. Như anh thì anh sẽ nghiêng về IBM hơn, sau đó đến sony dòng AR, hoặc HP dòng NW, .....

Mà em làm đồ họa gì? Đồ hoạ vector thì nên chọn những máy có card màn hình loại Fire GL của ATI hoặc Quadro của nVidia. Còn nếu làm đồ họa dạng pixel thì dùng loại card màn hình kiểu seri 6, 7, 8 của nVidia và seri 9... hoặc seri X... của ATI.

Hiểu biết của anh chỉ có thế nên ý kiến như vậy thui. Chúc em sớm tìm được máy nhá :) :) :)
Hị hị e biết là ai rồi :cool:

Thanks a nhé :D . Tiếc là con Dell D820 của Hiển ở box mua bán vừa bán mất rồi :(

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday