E ko cài Nero 7 được với Vista Home Premium

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 10:10
E cứ cài 1 lúc nó báo lỗi,bây giờ cài thì cứ cài được 1 lúc là nó ko báo gì hết biến mất luôn.Thế có ức ko :mad:
Bác nào biết chỉ e với? Chỉ được cho e làm thế nào cài được Nero thì tốt ko thì cho e tên cái soft có chức năng+dễ sử dụng như Nero với.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 12:11
E cài bản 7.8.5.0 download trên website của nó về nó cũng thông báo là Vista Compatible.Thế mà vẫn ko cài được.E ko hiểu sao nữa ?????
Trên máy bác đã từng cài Nero bao giờ chưa ? nếu đã rồi thì phải gỡ nó ra hết thì mới cài phiên bản mới được. Bác sử dụng chương trình shareware Vista Manager làm sạch Vista rồi cài là ổn thôi. Vista Manager là một chương trình rất hay, nó có thể gỡ bỏ mọi CT, làm sạch Registry, v.v.. rất cần thiết khi chạy Vista đấy. Download tại đây.

14 Tháng tư 2007 lúc 15:47
Mình cũng gặp trường hợp tương tự, thử tất cả các bản nero 7 đều không cài được (đã dùng vista manager clearn Registry rồi) ----> đành ngậm ngùi vào XP để ghi đĩa VCD và DVD mỗi khi cần.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 16:45
Mình cũng gặp trường hợp tương tự, thử tất cả các bản nero 7 đều không cài được (đã dùng vista manager clearn Registry rồi) ----> đành ngậm ngùi vào XP để ghi đĩa VCD và DVD mỗi khi cần.
Không việc gì phải thế bác ạ, vào Nero down bản mới nhất Nero 7.8.5.0 về cài là chạy ngay muốn nó hết trial thì đã có 9down :D

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 17:11
Không việc gì phải thế bác ạ, vào Nero down bản mới nhất Nero 7.8.5.0 về cài là chạy ngay muốn nó hết trial thì đã có 9down :D
mình đã viết là mình dùng bản đó rồi nhưng vẫn ko cài được,chán quá đi mất,mình dung laptop nên rất ngại cài đi cài lại.
Bác nào help với.
Bản của bác MitDac24581 cũng vẫn thế,sao thế các bác nhỉ ?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 17:28
Mình cài bản nero mới nhất với Vista Ultimate không hề có vấn đề gì.
1. Bạn nói rõ cấu hình của máy bạn đi.
2. Lúc cài, nero có thông báo hay hỏi gì không, hoặc bản nero bạn tải về máy bị lỗi.
3. Cũng có khả năng bản Vista của bạn có vấn đề, anh bạn mình cũng đã gặp tình trạng tương tự, phải cài lại Vista.
4. Ace Utility có thể clean reg cũng như fix các lỗi khác, bạn có thể dùng chương trình này để làm sạcg reg của máy trước khi cài bản Nero mới (nhớ remove, xóa hết các folder có chứa nero).
Chúc bạn thành công.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 18:29
1) Cấu hình máy e: Core 2 dual 1.66 T5500,Ram 1G,ổ cứng 160G (Toshiba A105-S4384)
2) Lúc càu nó ko báo gì cả,đang cài nó ko cài nữa (biến mất luôn).E tải bản trên trang chủ 3 lần rồi.
3) Bản Vista e có đĩa của đứa bạn burn cho(Nó down trên trang chủ của Microsoft nên chắc ko thể lỗi được).
4)E đang thử,tý báo cáo kết quả cho a xem sao :d

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday